மார்ச் மாதம் தொடங்குகிறது தடுப்பூசி திட்டம்

பெட்டாலிங் ஜெயா: தேசிய கோவிட் -19 தடுப்பூசி திட்டம் மார்ச் மாதத்தில் தொடங்கும் போது ஒரு நாளைக்கு 75,000 பேருக்கு தடுப்பூசி போட அரசாங்கம் இலக்கு வைத்துள்ளதாக சுகாதார செய்தி போர்டல் கோட் ப்ளூ தெரிவித்துள்ளது.

600 தளங்களில் தடுப்பூசி நடத்தப்படும் என்று அறிவியல், தொழில்நுட்ப மற்றும் கண்டுபிடிப்பு அமைச்சர் கைரி ஜமாலுதீன்  தெரிவித்தார். 75,000 தினசரி ஜப்கள் முதல் இலக்கு என்றும், அடுத்த இலக்கு தினசரி 150,000 ஜாப்கள் என்றும், இது தடுப்பூசி வழங்கலைப் பொறுத்தது என்றும் அவர் கூறினார்.

நாங்கள் இரண்டாவது, மூன்றாவாது மற்றும்   நான்காவது தடுப்பூசியை முடிந்தவரை பெற முயற்சிக்க விரும்புகிறோம். இதைச் செய்ய சுமார் 600 தடுப்பூசி தளங்களை நாங்கள் அடையாளம் கண்டுள்ளோம். ஆனால் பிற தளங்களைப் பாதுகாப்பதையும் நாங்கள் பார்க்கிறோம். உதாரணமாக, நாங்கள் அரங்கங்களைப் பார்க்கிறோம், பெரிய இடங்களைப் பார்க்கிறோம்.

ஆகவே, 600 தளங்கள் – MOH தளங்கள், மற்றும் தனியார் கிளினிக்குகள் மற்றும் தனியார் மருத்துவமனைகள் – ஒரு நாளைக்கு 75,000 பேரை நாங்கள் கருத்தில் கொண்டால், நான் திட்டமிட்டுள்ள இந்த வெகுஜன தடுப்பூசி தளங்கள், திட்டமிட்டபடி நடந்தால் டிசம்பர் மாதத்திற்குள் அதை (அனைத்தையும்) விரைவாகச் செய்ய முடியும் என்று கோட் ப்ளூவுக்கு அளித்த பேட்டியில் கைரி மேற்கோள் காட்டினார்.

மக்கள்தொகை அடர்த்தி மற்றும் தேவைக்கான அனுமானங்களுக்கு ஏற்ப தடுப்பூசி இடங்களை அரசாங்கம் வரைபடமாக்கி வருவதாகவும், வெகுஜன தடுப்பூசி மையங்கள் 24 மணி நேரமும் இயங்கக்கூடும் என்றும் அவர் கூறினார்.

வட்டம், ஒரு மாதத்தில் அல்லது அதற்கும் குறைவாக அல்லது அதற்குக் குறைவான நேரத்தில், எப்போது முடிக்க முடியும் என்பதற்கான மதிப்புமிக்க மதிப்பீட்டை நாங்கள் பெறுவோம். எங்களுக்கு தேவை இருப்பதாக கருதி என்று அவர் கூறினார்.

முன்மொழியப்பட்ட 600 தடுப்பூசி தளங்களில் சுகாதார அமைச்சக மருத்துவமனைகள், பொது சுகாதார கிளினிக்குகள், பல்கலைக்கழக மருத்துவமனைகள், மலேசிய ஆயுதப்படை மருத்துவமனைகள் மற்றும் கிளினிக்குகள், தனியார் பொது பயிற்சியாளர் (ஜிபி) கிளினிக்குகள் மற்றும் தனியார் சுகாதார வசதிகள் உள்ளன என்று கைரி கூறினார்.

தடுப்பூசிகளுக்கு சுமார் 7,000 ஊழியர்கள் இருப்பார்கள் என்று அவர் கூறினார். ஆனால் தடுப்பூசி இடங்களின் எண்ணிக்கையைப் பொறுத்து 10,000 ஊழியர்களை “எளிதில்” அடைவார் என்றும் கூறினார்.

நாங்கள் சுகாதார சேவையில் உள்ளவர்களை மட்டுமல்ல, சமூகத் தொண்டர்களான ரெட் கிரசண்ட், செயின்ட் ஜான் ஆம்புலன்ஸ் ஆகியோரையும் அணிதிரட்டப் போகிறோம். இதில் ஈடுபட முடிந்தவரை பலரைப் பெறப்போகிறோம்.

அதன் ஒரு பகுதி (தடுப்பூசி) நிர்வகிக்கிறது. யாராலும் நிர்வகிக்க முடியாது, ஆனால் அனைத்து ஆதரவு சேவைகளும் – பதிவில் இருந்து, நீங்கள் [ஒரு ஜப்] பெற்ற 15 நிமிடங்களுக்குப் பிறகு கணக்கெடுப்பு வரை எந்தவொரு எதிர்மறையான எதிர்விளைவும் இல்லை என்பதை உறுதிப்படுத்த நாங்கள் விரும்புகிறோம் – அங்கு போதுமான நபர்கள் இருப்பதை நாங்கள் உறுதிப்படுத்த விரும்புகிறோம்.

கோவிட் -19 தடுப்பூசி திட்டத்தை இயக்குவதற்கு MOH க்கு போதுமான ஊழியர்கள் இல்லை என்பதை ஒப்புக் கொண்டு, காட்சிகளை நிர்வகிக்க சமூக மருந்தாளுநர்களை ஊக்குவிப்பதையும் அரசாங்கம் கவனிக்கும் என்று அவர் கூறினார்.

எங்கள் கணக்கீடுகளின் படி, முதல் கட்டமாக (முன்னணி), முதல் கட்டத்திற்கு போதுமான MOH ஊழியர்கள் எங்களிடம் உள்ளனர் என்று கைரி கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here