பிப்ரவரி 1 முதல் 3 மாதங்களுக்கு மலேசியாவுடனான பயணத்தை சிங்கப்பூர் நிறுத்தி வைக்கிறது

கோத்தா திங்கி: மலேசியாவுடனான பரஸ்பர பசுமை வழித்தடத்தை (ஆர்ஜிஎல்) பிப்ரவரி 1 முதல் மூன்று மாதங்களுக்கு சிங்கப்பூர் அரசு இடைநிறுத்தவுள்ளது. மலேசியா தவிர, சிங்கப்பூர் கொரியா மற்றும் ஜெர்மனி குடியரசுடன் ஆர்.ஜி.எல். இடைநிறுத்தப்படும்

ஒரு அறிக்கையில், சிங்கப்பூர் குடியரசின் உள்துறை அமைச்சகம், இறக்குமதி செய்வதற்கான ஆபத்தை நிர்வகிப்பதற்கான அதன் எல்லை நடவடிக்கைகளை அதன் அரசாங்கம் தொடர்ந்து மதிப்பாய்வு செய்கிறது மற்றும் பயணிகளிடமிருந்து கோவிட் -19 ஐ உள்ளூர் அளவில் பரப்புகிறது.

உலகளவில் கோவிட் -19 சம்பவங்ள் மீண்டும் எழுந்த நிலையில், சிங்கப்பூர் ஜெர்மனி, மலேசியா மற்றும் கொரியா ஆகிய நாடுகளுடன் ஆர்ஜிஎல் ஏற்பாடுகளை திங்கள்கிழமை (பிப்ரவரி 1) தொடங்கி மூன்று மாத காலத்திற்கு நிறுத்தி வைக்கும்.

இடைநீக்க காலத்தின் முடிவில் சிங்கப்பூர் ஆர்ஜிஎல் ஏற்பாடுகளை மறுஆய்வு செய்யும். இந்த ஆர்ஜிஎல் கீழ் சிங்கப்பூருக்குள் நுழைய ஏற்கனவே ஒப்புதல் பெற்ற பயணிகள் தொடர்ந்து இதை செய்யலாம் என்று அது கூறியுள்ளது.

சிங்கப்பூர் உலகளாவிய நிலைமையை தொடர்ந்து கண்காணித்து, சமூகத்திற்கு இறக்குமதி மற்றும் பரிமாற்ற அபாயத்தை நிர்வகிக்க எல்லை நடவடிக்கைகளை சரிசெய்யும் என்றும் அந்த அறிக்கையில் கூறப்பட்டுள்ளது.

“எல்லை நடவடிக்கைகளில் ஏதேனும் மாற்றங்கள் SafeTravel இருந்தால் இணையதளத்தில் புதுப்பிக்கப்படும். மிகவும் புதுப்பிக்கப்பட்ட எல்லை நடவடிக்கைகளை சரிபார்க்க பயணிகள் வலைத்தளத்தைப் பார்வையிட அறிவுறுத்தப்படுகிறார்கள் என்று அது மேலும் கூறியுள்ளது.

ஆர்.ஜி.எல் தவிர, மலேசியா மற்றும் சிங்கப்பூர் ஆகிய நாடுகளும் கோவிட் -19 தொற்றுநோய்களின் போது இரு நாடுகளுக்கும் இடையே எல்லை தாண்டிய பயணத்தை அனுமதிக்க அவ்வப்போது பயண ஏற்பாடுகளை (பிசிஏ) மேற்கொண்டன.

மலேசியாவிற்கும் சிங்கப்பூருக்கும் இடையிலான அத்தியாவசிய வணிக மற்றும் உத்தியோகபூர்வ நோக்கங்களுக்காக, வாரத்திற்கு அதிகபட்சம் 400 பேர் வரை, இரண்டு வாரங்கள் வரை தங்குவதற்கு எல்லை தாண்டிய பயணத்தை ஆர்ஜிஎல் செயல்படுத்துகிறது.

மறுபுறம், பி.சி.ஏ, இரு நாடுகளிலும் வசிப்பவர்கள், பிற நாட்டில் வணிக மற்றும் வேலை நோக்கங்களுக்காக நீண்டகால குடியேற்ற பாஸ்கள் வைத்திருப்பவர்கள், வேலைக்காக அந்த நாட்டிற்குள் நுழைய அனுமதிக்கின்றனர், ஒரு நாளைக்கு அதிகபட்சம் 2,000 பேர் வரை அனுமதிக்கப்படுகின்றனர்.

மலேசியாவும் சிங்கப்பூரும் கடந்த ஆண்டு ஆகஸ்ட் 17 முதல் ஆர்ஜிஎல் மற்றும் பிசிஏ ஆகியவற்றைப் பயன்படுத்துகின்றன.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here