நாம் அனைவரும் ஒருகிணைந்து செயல்படாவில் ‘ஆசியானாக’ இருந்து என்ன பயன்?

பெட்டாலிங் ஜெயா: மக்கள் மீண்டும் நகரத் தொடங்கும் வரை கடன் தடை நீடிக்க வேண்டும், மேலும் மைக்ரோ குடும்ப வணிகங்கள் மற்றும் தினசரி மதிப்பிடப்பட்ட தொழிலாளர்களிடமும் கவனம் செலுத்தப்பட வேண்டும் என்று டத்தோ ஶ்ரீ  அன்வார் இப்ராஹிம்  கூறுகிறார்.

போர்ட்டிக்சன் நாடாளுமன்ற உறுப்பினரான அவர் கூறுகையில் அனைவரையும் அங்கீகரிக்க வேண்டும். கவனித்துக்கொள்ள வேண்டும். எந்தவொரு குழுவையும் புறக்கணிப்பது தொற்றுநோயை எதிர்த்துப் போராடுவதில் அரசாங்கம் மேற்கொண்டுள்ள எந்த முன்னேற்றத்தையும் குழப்பக்கூடும்.

சில குழுக்கள் அல்லது தனிநபர்களை அங்கீகரிக்காதது கோவிட் -19 அவர்களுக்கு பரவாது என்று அர்த்தமல்ல என்று பி.கே.ஆர் தலைவர் புதன்கிழமை (பிப்ரவரி 3) ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

மலேசியாவில் கோவிட் -19 தாக்கத்தை நிர்வகிக்க மேலும் அனைத்தையும் உள்ளடக்கிய மற்றும் நிலையான அணுகுமுறைகள் தேவை என்று அன்வார் கூறினார்.

இயக்கக் கட்டுப்பாட்டு உத்தரவை அமல்படுத்திய பின்னர், கோவிட் -19 வெடிப்பை எவ்வாறு நிர்வகிக்கிறது என்பது குறித்த ஒரு விளக்கத்தை மக்களுக்கு வழங்க முடியும் என்றும் அதன் முன்னேற்ற அறிக்கையைப் பகிர்ந்து கொள்ள வேண்டும் என்றும் அவர் கூறினார்.

அன்வர் மேலும் கூறுகையில், சில துறைகளைத் திறப்பதற்கான காரணங்கள் அல்லது எம்.சி.ஓவை விரிவுபடுத்துவதோடு மட்டுமல்லாமல், அது தழுவிக்கொள்கிறது என்பதையும் கோவிட் -19  பகுதிகளை எவ்வாறு நிர்வகிக்கிறது என்பதையும் அரசாங்கம் காட்ட வேண்டும்.

அரசாங்கம் புதிய சவால்களுக்கு ஏற்றது என்பதை நிரூபிக்க வேண்டும். ஒன்று கொத்துகள் உருவாகின்றன அல்லது அவை அதிக சோதனைகளைப் பெறுகின்றனவா என்பதில் கவனம் செலுத்த முயற்சிக்கின்றன. ஒரு தடுப்பூசி மூலோபாயத்தில் செயல்படுகின்றனவா அல்லது ஒரு புதிய தனிமைப்படுத்தப்பட்ட மையத்தை உருவாக்குகின்றன என்று அவர் கூறினார். விரைவான திருத்தங்கள் மற்றும் சிக்கலில் பணத்தை வீசுவதைத் தவிர வேறு நிலையான தீர்வுகளைச் சேர்ப்பது அவசியம்.

முன்னணியில் இருப்பவர்கள் தொடர்ந்து பாராட்டப்பட வேண்டும் என்றும் இது நிதி ரீதியாகவோ அல்லது மக்கள் பாராட்டு மூலமாகவோ செய்யப்படலாம் என்றும் அன்வர் கூறினார்.

சுகாதார அமைச்சகம் 11,280 புதிய ஆட்களைப் பெற்றுள்ள நிலையில், அன்வர் தனது பணிகளை திறம்பட நடத்துவதற்கும், தீர்ந்துபோன பணியாளர்களை ஓய்வெடுக்க அனுமதிப்பதற்கும் அவர்களுக்கு திறம்பட பயிற்சியளிக்கும் திட்டம் உள்ளது என்று மக்களுக்கு உறுதியளிக்க வேண்டும் என்றார்.

இந்தோனேசியா, பிலிப்பைன்ஸ் மற்றும் மலேசியாவில் ஆயிரக்கணக்கான சம்பவங்கள் அதிகரித்து வருவதால், அதன் உறுப்பு நாடுகளுக்கு நிலைமையைக் கையாள உதவ ஒத்துழைக்க அவர் ஆசியானுக்கு அழைப்பு விடுத்தார்.

“ஆசியான் பதில் என்ன? இந்த முயற்சியில் நாம் ஒன்றிணைந்து பொதுவான ஒருங்கிணைப்பைக் கண்டுபிடிப்பதற்கான இடமாக இல்லாவிட்டால் ஆசியானின் பயன் என்ன,” என்று அவர் கேட்டார்

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here