முன்னாள் ஏஜி எழுதிய புத்தகம் தொடர்பில் இதுவரை 7 போலீஸ் புகார்கள்

கோலாலம்பூர்: டான் ஸ்ரீ டோமி தாமஸ் மீது சமீபத்தில் வெளியான “மை ஸ்டோரி: ஜஸ்டிஸ் இன் தி வைல்டர்னஸ்” புத்தகம் தொடர்பாக மொத்தம் ஏழு போலீஸ்  புகார்கள் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளன.

முன்னாள் அட்டர்னி ஜெனரலுக்கு எதிரான ஒவ்வொரு அறிக்கையிலும் விசாரணை ஆவணங்களை (ஐபிக்கள்) பூர்த்தி செய்வதில் போலீசார் ஈடுபட்டுள்ளதாக துணை போலீஸ் இன்ஸ்பெக்டர் ஜெனரல் டத்தோ ஶ்ரீ அக்ரில் சானி அப்துல்லா சானி தெரிவித்தார்.

வெள்ளிக்கிழமை (பிப்ரவரி 5) காலை நிலவரப்படி, நாடு முழுவதும் இருந்து ஏழு போலீஸ் புகார்களை பெற்றுள்ளோம். சம்பந்தப்பட்ட அனைவரின் அறிக்கைகளையும் நாங்கள் பதிவு செய்வோம், இது ஐபி முடிக்கும் பணியின் ஒரு பகுதியாகும் என்று அவர் வெள்ளிக்கிழமை (பிப்ரவரி 5) சுங்கை பீசியில் சாலைத் தடையை பார்வையிட்ட பின்னர் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

இந்த விவகாரத்தை முழுமையாக விசாரிக்க காவல்துறைக்கு நேரம் கொடுங்கள் என்றும் அவர் கூறினார். இந்த கட்டத்தில், நாங்கள் அதை விசாரணை அதிகாரிகளிடம் விசாரித்து, சம்பந்தப்பட்ட அனைவரையும் அழைக்க அவர்களுக்கு நேரம் கொடுக்கிறோம் என்று அவர் கூறினார்.

விசாரணை முடிந்ததும், மறுஆய்வு மற்றும் மேலதிக நடவடிக்கைகளுக்காக ஐபி துணை அரசு வக்கீலுக்கு அனுப்பப்படும் என்று அக்ரில் சானி கூறினார். தாமஸ் மீது அவரது புத்தகம் தொடர்பாக பலர் பதிவு செய்துள்ளதாக தெரிவிக்கப்பட்டது.

வியாழக்கிழமை (பிப்.4) முன்னாள் ஏ.ஜி. டான் ஸ்ரீ அபாண்டி அலி, செந்தூல் போலீஸ் தலைமையகத்தில் ஒரு புகாரினை பதிவு செய்தார், இது அவருக்கும் ஏஜி அறைகளின் (ஏஜிசி) உறுப்பினர்களுக்கும் நீதி செய்யப்பட வேண்டும் என்று கூறி.

தாமஸ் தனது நினைவுக் குறிப்பை வெளியிடுவதன் மூலம் அதிகாரப்பூர்வ இரகசியச் சட்டங்களை மீறியதாகவும் அவர் கூறினார். இதைத் தொடர்ந்து ஜாலான் டிராவர்ஸ் காவல் நிலையத்தில் அறிக்கை அளித்த அம்னோ இளைஞர் புகார் அளித்துள்ளார்.

முன்னதாக, தாமஸுக்கு எதிராக போலீஸ் அறிக்கையை பதிவு செய்த முன்னாள் சொலிசிட்டர் ஜெனரல் III டத்தோ மொஹமட் ஹனாபியா ஜகாரியா, தாமஸின் புத்தகத்தின் ஒரு பகுதி துணை அரசு வக்கீலாக அவரது உருவத்தை களங்கப்படுத்தியதாகக் கூறினார். அங்கு அவர் 33 ஆண்டுகள் பணியாற்றினார்.

செவ்வாயன்று (பிப்ரவரி 2) சைபர்ஜயா காவல் நிலையத்தில் தனது போலீஸ் புகாரில் அவர் கூறியதாவது, அவர் சோம்பேறி என்றும், எஸ்.ஆர்.சி சர்வதேச விசாரணையில் வழக்குத் தொடர முடியவில்லை என்றும் அவர் கூறியது உண்மைதான்.

ஏ.ஜி.சி-யில் விசாரணை மற்றும் மேல்முறையீட்டுப் பிரிவுத் தலைவராக இருந்தபோது, ​​2018 ஆம் ஆண்டில் டத்தோ ஶ்ரீ  நஜிப் ரசாக் மீதான வழக்கில் அரசு தரப்பு குழுவைத் தயாரிப்பது குறித்து மேற்கோள்கள் குறிப்பிடப்பட்டுள்ளன.

சிலாங்கூர் சிஐடியின் தலைமை மூத்த உதவி ஆணையர் டத்தோ ஃபட்ஸில் அஹ்மத், தாமஸின் அறிக்கையை பதிவு செய்ய போலீசாரால் அவர் அழைக்கப்படுவார் என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here