20ஆயிரம் வெள்ளியை கடன்பெற 20 ஆயிரம் செயலாக்க கட்டணமாக செலுத்திய தொழிலதிபர்

மலாக்கா : இது நம்பமுடியாததாகத் தோன்றுகிறது, ஆனால் மஸ்ஜிட் தனாவைச் சேர்ந்த 23 வயதான பெண் தொழில்முனைவோர் உண்மையில் அவர் பெறாத ஒரு RM20,000 கடனுக்கு விண்ணப்பிக்க RM19,681 ஐ செயலாக்கக் கட்டணமாக செலுத்தி இருக்கிறார்.

அதற்கு மேல், கடன் மோசடிக்கான கைபேசி எண் “Semak Mule” பயன்பாட்டில் போலீசாரால் சிவப்புக் கொடியிடப்பட்டுள்ளது. ஒரு கேட்டரிங் நிறுவனத்தின் உரிமையாளர் இந்த தொகையை செலுத்தியிருப்பது குழப்பமாக இருப்பதாக மலாக்கா வணிக குற்றத் தலைவர்  சுந்தரராஜன் கூறினார்.

 இந்த வழக்கு ஏற்றுக் கொள்ள கூடியதல்ல. ஆனால்  மோசடி செய்பவர் முன்பு எட்டு நபர்களை ஒரே தந்திரோபாயத்தைப் பயன்படுத்தி மோசடி செய்துள்ளார் என்பது பாதிக்கப்பட்டவர்கள் அனைவருமே RM72,000 வெள்ளி உள்ள இழப்புகளுடன் இருந்தது.

இதுபோன்ற மோசடி செய்பவர்கள் இருப்பதைப் பற்றி ஊடகங்கள் செய்தி வெளியிட்ட போதிலும், கடன் மோசடிகளுக்கு பல மோசடி மக்கள் இன்னும் உள்ளனர் என்பதை இது காட்டுகிறது என்று அவர் திங்களன்று (பிப்ரவரி 8) தெரிவித்தார்.

பாதிக்கப்பட்டவர் ஜனவரி 30 முதல் பிப்ரவரி 5 வரை ஏமாற்றுக்காரர் வழங்கிய ஐந்து வெவ்வேறு வங்கிக் கணக்குகளில் பணம் செலுத்தியதாக சுந்தரராஜன் தெரிவித்தார்.

பாதிக்கப்பட்டவர் ஜனவரி 29 ஆம் தேதி அத்தகைய கடன்களை வழங்குவதற்கான ஆன்லைன் விளம்பரத்தை பார்த்தேன் என்று அவர் கூறினார், மோசடி செய்பவரின் எண்ணை மோசடி செய்பவர்களை அடையாளம் காணும் வலைத்தளமான “Semak Mule” பயன்பாட்டின் கீழ் ஏற்கனவே மோசடிக்காரர் என குறிப்பிடப்பட்டிருந்தது.

பாதிக்கப்பட்ட பெண் ஒரு நபருடன் தொடர்பு கொண்டதாக அவர்  கூறினார். பாதிக்கப்பட்டவர் மஸ்ஜிட் தானா காவல் நிலையத்தில் கடன் பெறத் தவறியபோது அறிக்கை அளிக்க முடிவு செய்ததாக அவர் கூறினார்.

மோசடி செய்ததற்காக தண்டனைச் சட்டத்தின் பிரிவு 420 இன் கீழ் அறிக்கை விசாரிக்கப்பட்டு வருவதாக சுந்தரராஜன் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here