மார்ச் 1ஆம் தேதி முதல் இபிஎஃப்பிற்கு புதிய தலைமை நிர்வாகி

கோலாலம்பூர்: வருங்கால வைப்பு நிதியம் (இபிஎஃப்) தலைமை நிர்வாக அதிகாரியாக டத்தோ ஶ்ரீ  அமீர் ஹம்சா அஜீசன் பொறுப்பேற்க உள்ளார். நிதியமைச்சரின் ஒப்புதலின் பேரில் மார்ச் 1 முதல் அமலுக்கு வரும் இந்த நியமனத்தை ஈபிஎஃப் வாரியம் அறிவித்தது.

முன்னதாக டி.என்.பி.யின் தலைவர் மற்றும் தலைமை நிர்வாக அதிகாரியாக நியமித்த அமீர் ஹம்சா, ஆகஸ்ட் 20,2018 முதல் நிதியத்தின் தலைமையில் இருக்கும் துங்கு அலிசக்ரி அலியாஸிடமிருந்து இபிஎஃப் பதவியை ஏற்றுக்கொள்கிறார்.

புதன்கிழமை ஒரு அறிக்கையில், ஈபிஎஃப் தலைவர் டான் ஸ்ரீ அஹ்மத் பத்ரி முகமட் ஜாஹிர், துங்கு அலிசக்ரி தனது பொது சேவையை வேறு திறனில் தொடருவார் என்று கூறினார்.

இது ஒரு கனமான இதயத்துடன் உள்ளது, ஏழு வருடங்கள் நீடித்த ஈபிஎஃப்-க்கு உறுதியற்ற அர்ப்பணிப்பு மற்றும் சேவையை வழங்கிய துங்கு அலிசாக்ரிக்கு நாங்கள் விடைக் கொடுகிறோம். முதலில் துணை தலைமை நிர்வாக அதிகாரி (வியூகம்) மற்றும் பின்னர் தலைமை நிர்வாக அதிகாரியாக பொறுப்பேற்றார்.

“துங்கு அலிசக்ரியின் பார்வை, உந்துதல் மற்றும் அனைத்து ஈபிஎஃப் பங்குதாரர்களிடமும், குறிப்பாக எங்கள் உறுப்பினர்களிடமும், ஈபிஎஃப் டிஜிட்டல் முடுக்கம் மற்றும் செயல்பாட்டு செயல்திறனை நோக்கிய தற்போதைய உந்துதல், ஈஎஸ்ஜி (சுற்றுச்சூழல், சமூக மற்றும் கார்ப்பரேட் ஆளுகை) மற்றும் முக்கிய அளவீடுகளாக நிலைத்தன்மை ஆகியவற்றை நோக்கி தெளிவாகிறது அத்துடன் சமூக பாதுகாப்பு மற்றும் நல்வாழ்வு நிகழ்ச்சி நிரலை மேம்படுத்துதல்.

“ஈபிஎஃப் சார்பாக, துங்கு அலிசக்ரி ஈபிஎஃப்-க்கு முன்மாதிரியாக சேவை செய்ததற்காக எனது மனமார்ந்த பாராட்டுகளைத் தெரிவித்துக் கொள்கிறேன், மேலும் அவரது எதிர்கால முயற்சிகளில் அவருக்கு நல்வாழ்த்துக்கள்” என்று அவர் கூறினார்.

அஹ்மட் பத்ரியும் அமீர் ஹம்ஸாவை நியமித்ததற்கு வரவேற்று வாழ்த்து தெரிவித்தார். அவரது பரந்த கார்ப்பரேட் அனுபவத்துடன், ஈபிஎஃப் வரலாற்றின் இந்த சிக்கலான மற்றும் சவாலான காலகட்டத்தில் நிதியை வழிநடத்த அவரது ஆற்றல்மிக்க மற்றும் கவனம் செலுத்தும் தலைமையை நாங்கள் எதிர்நோக்குகிறோம்  என்று அவர் கூறினார்.

அமீர் ஹம்சா 25 ஆண்டுகளுக்கும் மேலான கார்ப்பரேட் அனுபவத்தை அவருடன் கொண்டு வருகிறார். எம்.ஐ.எஸ்.சி பெர்ஹாட்டின் தலைமை நிர்வாக அதிகாரியாக பணியாற்றுவதற்கு முன்பு ஷெல் குழும நிறுவனங்களுடன் தனது வாழ்க்கையைத் தொடங்கினார். பெட்ரோனாஸ் டகங்கன் பெர்ஹாட், பெட்ரோனாஸ் லூப்ரிகண்ட்ஸ் இன்டர்நேஷனல், ஐகான் ஆஃப்ஷோர் பெர்ஹாட், மற்றும் ரிசார்ட்ஸ் மற்றும் ஹோட்டல்கள் சென்.பெர்ஹாட்டில் பணியாற்றிய அனுபவம் உள்ளவர்.

நியூயார்க்கின் சைராகுஸ் பல்கலைக்கழகத்தில் மேலாண்மை இளங்கலை அறிவியல் (நிதி மற்றும் பொருளாதாரத்தில் பயின்றவர்).

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here