கோவிட் -19 தடுப்பூசியை முதலில் பிரதமர் பெறுவார் – கைரி தகவல்

கோலாலம்பூர்: இந்த மாத இறுதியில் நாட்டில் தேசிய தடுப்பூசி திட்டம் செயல்படுத்தப்படும்போது கோவிட் -19 தடுப்பூசி பெறும் முதல் நபராக  பிரதமர் டான் ஸ்ரீ முஹிடின் யாசின் இருப்பார்.

இதை தேசிய கோவிட் -19 நோய்த்தடுப்பு திட்டத்தின் ஒருங்கிணைப்பு அமைச்சராக இருக்கும் அறிவியல், தொழில்நுட்ப மற்றும் கண்டுபிடிப்பு அமைச்சர் கைரி ஜமாலுதீன் உறுதிப்படுத்தினார்.

“ஆம், தடுப்பூசி பாதுகாப்பானது என்று பொதுமக்களுக்கு நம்பிக்கை அளிக்க ஃபைசர் தடுப்பூசி மூலம் தடுப்பூசி போடப்படும் முதல் நபர் பிரதமர்  என்பதை நான் உறுதி செய்கிறேன்” என்று பெர்னாமாவின் தொலைக்காட்சி நிகழ்ச்சியில்  வியாழக்கிழமை  தெரிவித்தார்.

பிப்ரவரி 4 ஆம் தேதி, தேசிய கோவிட் -19 நோய்த்தடுப்பு திட்டம் மாத இறுதியில் தொடங்கும் என்று முஹிடின் கூறியிருந்தார். நாட்டின் 80% மக்கள் தொகையை அல்லது 26.5 மில்லியன் நபர்களை தடுப்பூசி பெற அரசாங்கம் இலக்கு வைத்துள்ளது.

முதல் கட்டம், பிப்ரவரி முதல் ஏப்ரல் வரை, கோவிட்-19 க்கு எதிரான போராட்டத்தில் நேரடியாக ஈடுபடும் 500,000 முன்னணி வீரர்களுக்கானது. இரண்டாவது கட்டம், ஏப்ரல் முதல் ஆகஸ்ட் வரை, 60 வயது மற்றும் மூத்த குடிமக்களை உள்ளடக்கிய உயர் ஆபத்துள்ள குழுவினருக்கானது. மேலே மற்றும் இதய நோய், உடல் பருமன், நீரிழிவு மற்றும் உயர் இரத்த அழுத்தம், மற்றும் குறைபாடுகள் உள்ளவர்கள் (PwD) போன்ற நோயுற்ற பிரச்சினைகள் உள்ள பாதிக்கப்படக்கூடிய குழுவை உள்ளடக்கியது. மூன்றாம் கட்டம் அடுத்த ஆண்டு மே முதல் பிப்ரவரி வரை ஆகும். இது 18 வயது மற்றும் அதற்கு மேற்பட்டவர்களுக்கு.

மற்ற வளர்ந்த நாடுகளையும், அண்டை நாடுகளையும் விட மலேசியா கோவிட் -19 தடுப்பூசியை தாமதமாக பெறுகிறது என்ற குற்றச்சாட்டின் பேரில் கைரி மலேசியா மிகவும் திறமையான மற்றும் பயனுள்ள தடுப்பூசி நோய்த்தடுப்புத் திட்டத்தைத் திட்டமிடுவதில் அதிக கவனம் செலுத்துவதால் தான் என்று கூறினார்.

நாங்கள் இன்னும் தாமதமாக இல்லை. ஆஸ்திரேலியா, தென் கொரியா மற்றும் ஜப்பான் போன்றவை இன்னும் படித்து வருகின்றன (பொருத்தமான தடுப்பூசி). கொள்முதல் மற்றும் விநியோக செயல்முறையை விரைவுபடுத்த விரும்புகிறேன். இதுவரை கையெழுத்திட்ட ஒப்பந்தத்தின்படி, நாங்கள்  பிப்ரவரியில் பெறுவோம் (தடுப்பூசி)  அவர் கூறினார்.

சிங்கப்பூர் ஒரு சோதனைக் களமாக இருந்ததாகவும் இந்தோனேசியாவால் சினோவாக் தடுப்பூசியை ஆரம்பத்தில் பெற முடிந்தது என்றும், தயாரிப்பாளரான ஃபைசர்-பயோஎன்டெக் நிறுவனத்துடன் முதலீடு செய்ததால் சிங்கப்பூருக்கும் ஆரம்பத்தில் தடுப்பூசி கிடைத்தது என்றும் கைரி கூறினார். இதனால், இரு நாடுகளுக்கும் தயாரிப்பாளர்களால் முன்னுரிமை அளிக்கப்பட்டது என்றார். – பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here