பொதுமக்களுக்கு கோவிட் -19 தடுப்பூசிக்கான பதிவு மார்ச் மாதத்தில் தொடங்கப்படும்

கோலாலம்பூர் : பொது மக்களுக்கு கோவிட் -19 தடுப்பூசிக்கான பதிவு மார்ச் மாதத்தில் தொடங்கும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. இது தன்னார்வ அடிப்படையில் இருக்கும் என்று கைரி ஜமாலுடீன் (படம்) கூறுகிறார்.

மைசெஜ்தெரா விண்ணப்பம் உட்பட, தடுப்பூசிக்கு பொதுமக்கள் பதிவுபெற ஐந்து வழிகள் உள்ளன என்று அறிவியல், தொழில்நுட்பம் மற்றும் கண்டுபிடிப்பு அமைச்சர் தெரிவித்தார்.

மைசெஜ்தெரா அணுகல் இல்லையென்றால், அவர்கள் அடுத்த வாரம் பிரதமரால் தொடங்கப்படவுள்ள ஜே.கே.ஜே.வி (கோவிட் -19 தடுப்பூசி வழங்கல் அணுகல் உத்தரவாத சிறப்புக் குழு) வலைத்தளத்திற்குச் செல்லலாம்.

கூடுதலாக, ஹாட்லைன் (பின்னர் நிர்ணயிக்கப்படவுள்ள எண்), பொது மற்றும் தனியார் கிளினிக்குகள் மற்றும் மருத்துவமனைகளில் கையேடு பதிவு, கடைசியாக, கிராமப்புறங்களில் வசிக்கும் மக்களுக்கு, நாங்கள் அவர்களை பதிவு செய்ய மாநில அரசுடன் இணைந்து செயல்படுவோம் மூத்த குடிமக்கள் உட்பட பெறுநர்கள் என்று வியாழக்கிழமை (பிப்ரவரி 11) பெர்னாமா டிவியில் ஒளிபரப்பப்பட்ட ருவாங் பிகாரா நிகழ்ச்சியின் போது அவர் கூறினார்.

தேசிய கோவிட் -19 நோய்த்தடுப்பு திட்டத்தின் ஒருங்கிணைப்பு அமைச்சராக இருக்கும் கைரி, தடுப்பூசி திட்டம் முன்னணி தொழிலாளர்களுடன் தொடங்கும் என்று மீண்டும் வலியுறுத்தினார். ஒவ்வொரு விண்ணப்பத்தையும் அவர்கள் (விண்ணப்பதாரர்கள்) முன்னணி வகைகளாக வகைப்படுத்த வேண்டும் என்று பலர் கோரியுள்ளதால் மதிப்பீடு செய்வோம்.

ஃபைசர் தடுப்பூசி பெறும் முதல் நபர் பிரதமர் (டான் ஸ்ரீ முஹிடின் யாசின்) ஆவார். அதைத் தொடர்ந்து சுகாதார இயக்குநர் ஜெனரல் (டான் ஸ்ரீ டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லா), மருத்துவர்கள், செவிலியர்கள் மற்றும் பலர் உள்ளனர் என்று அவர் கூறினார்.

பிப்ரவரி 4 ஆம் தேதி, முஹிடின் மூன்று கட்ட தேசிய கோவிட் -19 நோய்த்தடுப்பு திட்டம் இந்த மாத இறுதியில் தொடங்கும் என்று கூறியிருந்தார். நாட்டின் 80 சதவீத மக்களை அல்லது 26.5 மில்லியன் நபர்கள் தடுப்பூசி இலவசமாகப் பெற அரசாங்கம் இலக்கு வைத்துள்ளது.

ஃபைசர்-பயோஎன்டெக் தடுப்பூசி தேசிய மருந்து ஒழுங்குமுறை நிறுவனம் (என்.பி.ஆர்.ஏ) பதிவு செய்துள்ளதாக ஜனவரி 8 ஆம் தேதி கைரி அறிவித்தார், இதனால் நாட்டில் தடுப்பூசி பயன்படுத்த நிபந்தனை ஒப்புதல் அளிக்கப்பட்டது.

மலேசியா தவிர, மற்ற 49 நாடுகளும் இந்த தடுப்பூசிக்கு ஒப்புதல் அளித்துள்ளன. மேலும் இந்த நாடுகளில் சில தடுப்பூசியைப் பயன்படுத்தத் தொடங்கியுள்ளன. ஃபைசர் தடுப்பூசி உலக சுகாதார நிறுவனத்தால் (WHO) அவசரகால பயன்பாட்டிற்காக சரிபார்க்கப்பட்ட முதல் கோவிட் -19 தடுப்பூசி ஆகும்.- பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here