கோவிட்-19 தடுப்பூசிக்கு முப்தி அனுமதி

புத்ராஜெயா: கடந்த ஆண்டு டிசம்பர் 3 ஆம் தேதி இஸ்லாமிய மத விவகாரங்களுக்கான தேசிய கவுன்சிலின் ஃபத்வா கமிட்டியின் முசாகரா (கலந்துரையாடல்) தீர்மானத்தை நிறைவேற்ற  முப்தி அலுவலகம் ஒப்புக் கொண்டுள்ளது.

கோவிட் -19 தடுப்பூசியைப் பயன்படுத்துவது அனுமதிக்கப்படுகிறது மற்றும் அரசாங்கத்தால் அடையாளம் காணப்பட்ட குழுக்களுக்கு கட்டாயமாகும் என்று கூட்டம் முடிவு செய்தது.

பெடரல் பிரதேச முஃப்தி டத்தோ டாக்டர் லுக்மான் அப்துல்லா நேற்று ஒரு அறிக்கையில், மாத இறுதியில் தொடங்கும் என எதிர்பார்க்கப்படும் தேசிய கோவிட் -19 நோய்த்தடுப்பு திட்டத்தை செயல்படுத்த அவர்கள் ஆதரவளித்ததாகக் கூறினார்.

நுகர்வோர் கண்ணோட்டத்தில், ஹலால் என அடையாளம் காணப்பட்ட தடுப்பூசிகள் மட்டுமே தேசிய கோவிட் -19 நோய்த்தடுப்பு திட்டத்திற்கு பயன்படுத்தப்படும் என்ற அரசாங்கத்தின் உறுதியான நிலைப்பாட்டை கணக்கில் எடுத்துக் கொண்ட பின்னர் இந்த விஷயம் முடிவு செய்யப்பட்டது என்று அவர் கூறினார்.

தடுப்பூசி உட்கொள்வது தொடர்பாக சமூகம் மத்தியில் எழுந்த குழப்பத்தைத் தொடர்ந்து கடந்த வியாழக்கிழமை நடந்த கூட்டத்தில் இந்த முடிவு எட்டப்பட்டதாக லுக்மான் தெரிவித்தார்.

இது தொடர்பாக, மலேசியாவில் கோவிட் -19 தடுப்பூசி தொடர்பாக முடிவு செய்யப்பட்டுள்ள ஃபத்வாவை மதிக்குமாறு நாட்டின் அனைத்து முஸ்லிம்களுக்கும், குறிப்பாக மத்திய பிராந்தியங்களில் உள்ளவர்களுக்கு முப்தி அலுவலகம் அழைப்பு விடுத்துள்ளது. – பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here