MCMC சுகர்புக் வலைத்தளத்திற்கான அணுகலைத் தடுக்கிறது

கோலாலம்பூர்: நெட்வொர்க் வசதிகள் அல்லது நெட்வொர்க் சேவைகளைப் பயன்படுத்துவது தொடர்பான சட்டத்தை மீறியதாகக் கூறி மலேசிய தகவல் தொடர்பு மற்றும் மல்டிமீடியா கமிஷன் (எம்.சி.எம்.சி) sugarbook வலைத்தளத்தை அணுகுவதைத் தடுத்துள்ளது.

கம்யூனிகேஷன்ஸ் அண்ட் மல்டிமீடியா சட்டம் 1998 (சி.எம்.ஏ) இன் பிரிவு 233 ஐ மீறியதாக தொழில்துறை கட்டுப்பாட்டாளர் இணையதளத்தில் ஒரு அறிவிப்பை வெளியிட்டார். சர்ச்சைக்குரிய வலைத்தளம் ஏன் அகற்றப்பட்டது என்பதை எம்.சி.எம்.சி இன்னும் அதிகாரப்பூர்வமாக உறுதிப்படுத்தவில்லை.

இருப்பினும், சுகர்புக் டெவலப்பர் அதன் பயனர்கள் தடுக்கப்பட்ட வலைப்பக்கத்தை அணுகுவதற்கு மாற்று தளத்தை அமைத்துள்ளார் என்று அறியப்பட்டது.

Sugar book  “sugar daddies ” “sugar baby”, அல்லது வயதான மற்றும் பொதுவாக மிகவும் வசதியான ஆண்களுடன் இளம் பெண்களுடன் பெரும்பாலும் நிதி தேவையை பூர்த்தி செய்து கொள்ள இந்த வலைத்தளம் பயன்படுத்தப்பட்டு வந்ததாக நம்பப்படுகிறது.

முன்னதாக, எம்.சி.எம்.சி sugarbook கண்காணித்து விசாரிப்பதாகவும், அதன் பயனர்கள் மற்றும் மேடை உரிமையாளர்கள் சட்டத்தை மீறினால் அவர்கள் மீது நடவடிக்கை எடுப்பதாகவும் கூறியது. விபச்சாரத்தின் கூறுகள் இருந்தால் காவல்துறை மேலும் நடவடிக்கை எடுக்கும்.

பல மலேசிய பெண்கள், குறிப்பாக பல்கலைக்கழக மாணவர்கள், தங்கள் பயன்பாட்டில் தங்களை ‘sugar baby’ என்று வழங்கியதாகக் கூறும் ‘sugar daddy – sugar baby’ டேட்டிங் தளமான sugar book சமீபத்திய மார்க்கெட்டிங் வித்தை பற்றி எம்.சி.எம்.சி கவலை கொண்டுள்ளது.

இதுபோன்ற கூற்றுக்கள் விசாரிக்கப்பட வேண்டும், ஏனெனில் பாதிக்கப்பட்டவர்களை ஏமாற்றுவதற்காக பயனர் சுயவிவரங்கள் கையாளப்படலாம்எ ன்று அது நேற்று ஒரு அறிக்கையில் கூறியது. ஜார்ஜ் டவுனில், “விபச்சார நடவடிக்கைகளை” ஊக்குவித்ததாகக் கூறப்படும் sugar book பயன்பாட்டிற்கு எதிராக எட்டு போலீஸ் புகார்களை பாஸ் பதிவு செய்தது.

முஸ்லிம்களாகிய நாங்கள் இந்த விஷயத்தில் அக்கறை கொண்டுள்ளோம். இந்த நடவடிக்கைகள் இஸ்லாத்தில் ஹராம் என்று கருதலாம்.                    “(முஸ்லிமல்லாதவர்கள்) இளைய தலைமுறையினரை உள்ளடக்கிய அத்தகைய செயலை மன்னிக்க மாட்டார்கள்” என்று அவர் கூறினார்.

முழுமையான விசாரணைகளை மேற்கொள்ளவும், இதுபோன்ற பயன்பாடுகளின் உரிமையாளர் மீது நடவடிக்கை எடுக்கவும் யாகூப் காவல்துறை மற்றும் எம்.சி.எம்.சி. சமீபத்தில், sugarbook ஒத்த அமெரிக்காவை தளமாகக் கொண்ட ஒரு தளம், இந்தியா மற்றும் இந்தோனேசியாவிற்கு அடுத்தபடியாக ஆசியாவில் sugar daddies மூன்றாவது இடத்தில் மலேசியா இருப்பதாகக் கூறியது.

இதற்கிடையில், எம்.சி.எம்.சி பெற்றோர்கள் மற்றும் பாதுகாவலர்களுக்கு தங்கள் குழந்தைகளின் இணைய நடவடிக்கைகளை எப்போதும் கண்காணிக்கவும், “சந்தேகத்தைத் தூண்டும் வாழ்க்கை முறை மாற்றங்களை” கண்காணிக்கவும் அறிவுறுத்தியது.

சட்டவிரோத உறவுகள் மற்றும் ஆன்லைன் விபச்சாரம் போன்ற ஒழுக்கக்கேடான நடவடிக்கைகள் உள்ளிட்ட பரந்த தகவல்தொடர்புகளுக்கான வாய்ப்புகளை இணையம் திறந்துவிட்டது என்று அது கூறியது.

சமூக ஊடகங்கள் மற்றும் ஆன்லைன் பயன்பாடுகளைப் பயன்படுத்தும் போது தனிப்பட்ட தகவல்களை வழங்குவதில் இணைய பயனர்கள் எப்போதும் எச்சரிக்கையாக இருக்குமாறு அறிவுறுத்தியது, குறிப்பாக டேட்டிங் தளங்கள்.

ஆன்லைன் டேட்டிங் சேவைகளை வழங்கும் பிற பயன்பாடுகள் உள்ளன என்று MCMC குறிப்பிட்டது. பயனர்கள் தேவையான நடவடிக்கைகளை எடுக்காவிட்டால், சைபர் தாக்குதல்களுக்கு ஆளாக வேண்டியிருக்கும்.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here