தொழிலாளர்களுக்கு முறையான வீட்டு வசதிகளை வழங்கத் தவறியதற்காக கடுமையான அபராதம்

புத்ராஜெயா: அவசர கட்டளை (தொழிலாளர்கள் வீட்டுவசதி மற்றும் வசதிகளின் குறைந்தபட்ச தரநிலைகள்) 2021 வர்த்தமானி செய்யப்பட்டு, தொழிலாளர்களுக்கு முறையான வீட்டு வசதிகளை வழங்கத் தவறும் முதலாளிகள் அல்லது தங்குமிட உரிமையாளர்களுக்கு எதிராக கடுமையான அபராதம் விதிக்கப்படும்.

பிப்ரவரி 17 அன்று வர்த்தமானி செய்யப்பட்ட கட்டளைச் சட்டத்தின் மூலம், சட்டம் 446 இன் பயன்பாடு இப்போது சபா மற்றும் சரவாக் ஆகிய மாநிலங்களையும் உட்படுத்தும்.

இந்தச் சட்டத்தின் கீழ் அளவுகோல்களைக் கொண்டிருக்கவில்லை எனக் கண்டறியப்பட்டால், வசதிகளை மாற்றுவதற்கும்  அல்லது மேம்படுத்துவதற்கும் தங்குமிட உரிமையாளர்களுக்கு உத்தரவிட தொழிலாளர் துறையின் இயக்குநர் ஜெனரலுக்கு அதிகாரம் அளிக்கப்படும் என்று மனிதவளத்துறை அமைச்சர் டத்தோ ஶ்ரீ  எம். சரவணன் கூறினார்.

உத்தரவுக்கு இணங்கத் தவறும் தங்குமிட உரிமையாளர்களுக்கு RM200,000 வரை அபராதம் விதிக்கப்படலாம் அல்லது மூன்று ஆண்டுகள் அல்லது இரண்டு தண்டனையும் விதிக்கப்படலாம் என்று வியாழக்கிழமை (பிப்ரவரி 18) ஒரு செய்தியாளர் கூட்டத்தில் அவர் கூறினார்.

இந்தச் சட்டத்தின் கீழ் புதிய விதிமுறைகள் அவசர கட்டளைச் சட்டத்தின் கீழ் அமல்படுத்தப்படும். அங்கு முதலாளிகள் உள்நாட்டு உதவியாளர்களைத் தவிர்த்து, அவர்கள் பணியமர்த்தும் அனைத்து வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களுக்கும் தங்குமிடம் வழங்குவது கட்டாயமாகும்.

மேலும், சரவணன் கூறுகையில், தொழிலாளர்கள் வீட்டுவசதி மற்றும் வசதிகள் விதிமுறைகளின் குறைந்தபட்ச தரநிலைகளின் கீழ் செய்யப்படும் குற்றங்கள் இப்போது ஒருங்கிணைக்கப்படும்.

வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களுக்கு தடுப்பூசி போடுவதில், அமைச்சர் இந்த தொழிலாளர்களிடையே தொற்றுநோயைத் தடுக்க இந்த முயற்சி முக்கியமானது. இது நாட்டில் கோவிட் -19 கிளஸ்டர்களின் எண்ணிக்கையில் பங்களித்தது.

வெளிநாட்டு தொழிலாளர்கள் அல்லது ஊழியர்கள் விடுதிகளில் வசிக்கும் தொழிலாளர்கள் தடுப்பூசி போடப்படுவதை உறுதிப்படுத்தத் தவறும் முதலாளிகள் 446 சட்டத்தின் கீழ் ஒரு குற்றத்தை புரிகின்றனர் என்று அவர் கூறினார்.

திறம்பட அமலாக்கத்தை உறுதி செய்வதற்காக ஆறு அமைச்சக அதிகாரிகளுக்கு அதிகாரத்தை ஒப்படைக்க அமைச்சகம் திட்டமிட்டுள்ளது என்றார் சரவணன்.

அமலாக்கம் முக்கியமாக சிலாங்கூர், ஜோகூர் மற்றும் கோலாலம்பூர் ஆகிய மூன்று மாநிலங்களில் உள்ள வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களுடன் 75,000 முதலாளிகளிடமும், உற்பத்தி, கட்டுமானம் மற்றும் சேவைகள் ஆகிய மூன்று துறைகளிலும் மிகவும் சாதகமான நிகழ்வுகளைக் கொண்டிருக்கும் என்று அவர் கூறினார்.

சட்டம் 446 தரத்தை பூர்த்தி செய்யாத அசல் குடியிருப்புகளில் இருந்து இடமாற்றம் செய்யப்பட்ட வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களுக்கு தற்காலிக தங்குமிடங்களை தயாரிப்பதில் சுற்றுலா, கலை மற்றும் கலாச்சார அமைச்சகத்துடன் தனது அமைச்சகம் செயல்பட்டு வருவதாக சரவணன் கூறினார்.

தற்காலிக தங்குமிடம் தொழிலாளர் துறையால் சான்றளிக்கப்பட்ட மையப்படுத்தப்பட்ட தொழிலாளர்  குடியிருப்புகள் MOTAC இன் கீழ் பதிவுசெய்யப்பட்ட ஹோட்டல்களையும் உள்ளடக்கியது.

தற்காலிக தங்கும் விடுதி தொகுப்பில் ஒவ்வொரு தொழிலாளிக்கும் RM200 வாடகை செலவு மற்றும் ஒரு மாதத்திற்கு RM20 பயன்பாட்டு செலவுகள் ஆகியவை அடங்கும். இது முதலாளி மற்றும் தங்குமிடங்களை வழங்கியவர்களால் ஏற்கப்படும். ஆனால் வாழ்க்கை நிலைமைகள் பூர்த்தி செய்யப்படாததால் தொழிலாளர்கள் வேறு இடங்களுக்கு மாற்றப்பட வேண்டியிருந்தது.

நாங்கள் பொது நிலப் போக்குவரத்து நிறுவனத்துடன் ஒருங்கிணைந்து பஸ் ஆபரேட்டர்களின் பட்டியலைப் பெறுகிறோம். இது தொழிலாளர்களை அவர்களின் பணியிடங்களுக்கு அழைத்துச் செல்ல சேவையை வழங்க முடியும் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here