ஜேபிஜே அதிகாரிகளுக்கு 7 நாட்கள் தடுப்புக்காவல்

ஜோஹர் பாரு: ஊழல் தொடர்பாக விசாரணையில் ஏழு சாலை போக்குவரத்து துறை (ஜேபிஜே) அதிகாரிகள் ஏழு நாட்களுக்கு தடுப்புக் காவலில் வைக்கப்பட்டுள்ளனர்.

ஜோகூர் பாரு மாஜிஸ்திரேட் நீதிமன்ற உதவி பதிவாளர் நர்மதியானா மமத் சந்தேக நபர்களுக்கு எதிராக திங்கள்கிழமை (பிப்ரவரி 22) தடுப்புக் காவல் உத்தரவை பிறப்பித்தார்.

மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையம் (எம்.ஏ.சி.சி) சட்டம் 2009 இன் பிரிவு 18 இன் கீழ் இந்த வழக்கு விசாரிக்கப்பட்டு வருகிறது. இது அதிகபட்சமாக 20 ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனையும், செய்த குற்றத்தின் மதிப்பை விட ஐந்து மடங்கு அபராதமும் அல்லது 10,000 வெள்ளி  எது அதிகமாக இருக்கிறதோ அந்த அபராதத் தொகை விதிக்கப்படும்.

ஞாயிற்றுக்கிழமை (பிப்ரவரி 21), மோட்டார் வாகன உரிமங்கள் சம்பந்தப்பட்ட ஊழல் குற்றச்சாட்டில் ஏழு பேரை எம்.ஏ.சி.சி கைது செய்தது. சுமார் 1,000 வாகனங்கள் சம்பந்தப்பட்ட உரிமங்கள் தொடர்பாக சந்தேக நபர்கள் 27 முதல் 42 வயதுடையவர்கள் மாநில எம்.ஏ.சி.சி அலுவலகத்தில் கைது செய்யப்பட்டனர்.

ஒரு MACC வட்டாரத்தின்படி, சந்தேக நபர்கள் – இரண்டு பெண்கள் மற்றும் ஐந்து ஆண்கள் – ஜோகூரில் மனிதர்கள் கொண்ட JPJ கவுண்டர்களில் பணியாற்றுபவர்கள் ஆவர்.

சந்தேக நபர்கள் உரிமங்களை கையாள ஜேபிஜேயின் மைசிகாப் முறையை கையாண்டதாகவும், ஜூலை மற்றும் டிசம்பர் 2019 க்கு இடையில் ஆறு மாதங்களுக்குள் மாநில ஜேபிஜேவுக்கு சாலை வரிகளில் சுமார் RM3.1 மில்லியன் இழப்பை ஏற்படுத்தியதாகவும் நம்பப்படுகிறது என்று அந்த வட்டாரம் தெரிவித்துள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here