டத்தோ உள்ளிட்ட பட்டங்கள் வைத்திருந்தாலும் தவறு செய்தால் தண்டனை நிச்சயம்

நாட்டில் போதைப்பொருள் கடத்தல் கும்பலை சேர்ந்த பல முக்கிய சூத்திரதாரிகளை “டான் ஸ்ரீ”, “டத்தோ ஶ்ரீ” மற்றும் “டத்தோ” என்ற தலைப்புகளுக்கு பின்னால் மறைத்து வைத்திருக்கும் காவல்துறையினர் அடையாளம் கண்டுள்ளனர் என்று டான் ஸ்ரீ அப்துல் ஹமீத் படோர் தெரிவித்துள்ளார்.

போலீஸ் படைத் தலைவர் புக்கிட் அமானில் உள்ள போதைப்பொருள் துறை ஆடம்பரமாக வாழ்ந்து வந்த போதைப்பொருள் பிரபுக்கள் மீது சட்டபூர்வமான தொழில்களை அவர்களின் சட்டவிரோத நடவடிக்கைகளுக்கு ஒரு மறைப்பாகப் பயன்படுத்துவதன் மூலம் நடவடிக்கை எடுக்கும் பணியில் ஈடுபட்டுள்ளது. இதனால் காவல்துறைக்கு சிரமம் ஏற்பட்டது போதைப்பொருள் கடத்தல் நடவடிக்கைகளுடன் அவற்றை இணைக்கக்கூடிய தகவல்களைப் பெற என்றார்.

இந்த நபர்கள் கம்பிகளுக்குப் பின்னால் வைக்கப்படுவார்கள் என்பதை நான் உறுதி செய்வேன். அவர்கள் (டத்தோ, டத்தோ ஶ்ரீ  ‘அல்லது’ டான் ஸ்ரீ ‘என்று கூட எனக்குத் தெரிந்திருந்தாலும், அவர்களின் பொறுப்பற்ற செயல்களை அம்பலப்படுத்தி அவர்களை நீதிக்கு கொண்டு வருவோம் , அல்லது குறைந்தபட்சம் குற்றத் தடுப்புச் சட்டம் 1959 இன் கீழ் வைக்கவும் என்று அவர் கூறினார்.

இங்குள்ள ஜெலி மாவட்ட காவல் தலைமையகத்தின் கட்டுமான இடத்திற்கு வருகை தந்த பின்னர் அவர் பேசினார். பிரதமர் துறையின் (பொருளாதாரம்) அமைச்சர் டத்தோ ஶ்ரீ  முஸ்தபா முகமது மற்றும்  கிளந்தான் காவல்துறைத் தலைவர் டத்தோ ஷாபியன் மமத் ஆகியோர் கலந்து கொண்டனர்.

போதைக்கு அடிமையான ஆயிரக்கணக்கான மக்களின் வாழ்க்கையை அழித்ததற்காக இந்த சூத்திரதாரிகளை அம்பலப்படுத்தி தண்டிக்க வேண்டும் என்று அப்துல் ஹமீத் கூறினார்.

சட்டவிரோதமாக லாபம் சம்பாதிக்க விரும்புவதால் ஆயிரக்கணக்கானஎ மக்களின் உயிர்கள் அழிக்கப்படுகின்றன. பலரும் சிறையில் அடைக்கப்பட்டுள்ளனர். மேலும் இந்த போதைப்பொருள் பிரபுக்களின் நடவடிக்கைகளை பாதுகாக்கவும் மறைக்கவும் லஞ்சம் வாங்கியதற்காக எத்தனை போலீஸ்காரர்கள் மற்றும் காவல்துறை ஊழியர்களுக்கு அபராதம் விதிக்கப்பட்டுள்ளது.

சட்டபூர்வமான, ஆனால் போதைப்பொருள் கடத்தல் போன்ற குற்றச் செயல்களை மறைக்கப் பயன்படும் வணிக நடவடிக்கைகளை மேற்கொள்ள அவர்கள் தலைப்புகளுக்கு பின்னால் மறைக்க முடியும் என்று நினைக்க வேண்டாம்  என்று அவர் கூறினார்.

போதைப்பொருள் கடத்தல் கும்பல் சம்பந்தப்பட்ட வழக்குகளில் அனைத்து மட்டங்களிலும் காவல்துறையினர் முழுமையான விசாரணைகளை மேற்கொள்வார்கள். இதனால் அவர்களின் முழு வலையமைப்பும் அழிக்கப்படலாம் என்று அவர் உறுதியளித்தார்.

போதைப்பொருள் பாவனையில் காவல்துறையினர் ஈடுபட்டது குறித்து, அப்துல் ஹமீத் படோர் அவர்கள் பாதுகாக்கப்பட மாட்டார்கள். தண்டிக்கப்படுவார் என்றார்.

இது மிகவும் பொறுப்பற்ற செயல் என்பதால் சம்பந்தப்பட்டவர்களிடம் மன்னிப்பு கேட்க வேண்டியதில்லை என்பதை நான் போலீஸ் பணியாளர்களுக்கு நினைவுபடுத்துகிறேன்.

அண்மையில் ஈப்போவில் நடந்த ஒரு  போதைப்பொருள் விருந்தில் 14 நபர்களில் ஒரு அதிகாரி உட்பட ஆறு போலீஸ்காரர்கள் கைது செய்யப்பட்டபோது, ​​”அவர்கள் சட்டத்தில் இருந்து தப்பிக்க மாட்டார்கள். தண்டிக்கப்படுவார்கள் என்பதற்காக மேலதிக விசாரணைகள் நடத்தப்பட வேண்டும் என்று நான் அறிவுறுத்தியுள்ளேன்” . – பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here