நாளை மீண்டும் பள்ளிகள் தொடங்குகிறது

கோலாலம்பூர்: கோவிட் -19 சம்பவம் அதிகரிப்பு காரணமாக நேரடி கல்வித் திட்டத்தை நிறுத்த வேண்டிய கட்டாயம் ஏற்பட்ட பின்னர், நாடு முழுவதும் உள்ள பள்ளிகள் நாளை முதல் கட்டங்களில் மீண்டும் திறக்கப்படும்.

மீண்டும் திறப்பது பாலர் பாடசாலைகளான ஆண்டு ஒன்று மற்றும் ஆண்டு இரண்டு மாணவர்களுடன் தொடங்கும். மூன்றாம் ஆண்டு முதல் ஆறு மாணவர்கள் மார்ச் 8 ஆம் தேதி பள்ளியில் சேரத் தொடங்குவார்கள்.

மேல்நிலைப் பள்ளிகள் ஏப்ரல் 4 ஆம் தேதி ஜோகூர், கெடா, கிளந்தான் மற்றும் தெரெங்கானு ஆகிய இடங்களுக்கும், மார்ச் 5 ஆம் தேதி பிற மாநிலங்களுக்கும் அமர்வுகளைத் தொடங்கும்.

கோவிட் -19 நிலைமை இன்னும் குறையவில்லை என்றாலும், பாதுகாப்பான சூழலில் கல்விக்கான அணுகலின் தேவையை சமநிலைப்படுத்த இந்த நடவடிக்கை அவசியமாகக் கருதப்படுகிறது. இதனால் மாணவர்கள் தங்கள் படிப்பில் பின்தங்கியிருக்க மாட்டார்கள்.

இயக்கம் கட்டுப்பாட்டு ஆணை (எம்.சி.ஓ) அமல்படுத்தப்பட்டதைத் தொடர்ந்து வீட்டு அடிப்படையிலான கற்பித்தல் மற்றும் கற்றல் (பி.டி.பி.ஆர்) செயல்படுத்தப்படுவது பெற்றோர்களுக்கும், ஆசிரியர்களுக்கும், மாணவர்களுக்கும் சிரமத்தை எதிர்நோக்கும் வகையில் இருந்தது.

பி.டி.பி.ஆர், மோசமான இணைய அணுகல் மற்றும் சாதனங்களின் பற்றாக்குறை போன்ற பல்வேறு சிக்கல்களுடன், நேருக்கு நேர் கற்பித்தல் மற்றும் கற்றல் முறை மிகவும் பயனுள்ளதாக இருக்கும் என்பதை பலருக்கு உணர்த்தியது.

இப்போது பள்ளிகளை மீண்டும் திறக்க கல்வி அமைச்சின் (MOE) முடிவின் பின்னணியில் உள்ள பகுத்தறிவை விளக்கிய அதன் அமைச்சர் டத்தோ டாக்டர் ராட்ஸி ஜிடின், இது அனைத்து தரப்பினரிடமிருந்தும் உள்ளீடு மற்றும் கருத்துக்களை அடிப்படையாகக் கொண்டது என்று கூறினார்.

ஆரம்ப பள்ளி மாணவர்களை முன்னதாக பள்ளி அமர்வுகளில் கலந்துகொள்ள அனுமதிப்பதற்கான முடிவு, மாணவர்கள் மற்றும் ஆசிரியர்களுக்கு புதிய விதிமுறைகள் மற்றும் நிலையான இயக்க நடைமுறைகள் (எஸ்ஓபி) தொகுப்புக்கு ஏற்ப இடமளிப்பதாகும் என்று அவர் கூறினார்.

இதற்கிடையில், தேசிய கோவிட் -19 நோய்த்தடுப்பு திட்டத்தின் ஒருங்கிணைப்பு அமைச்சராக இருக்கும் அறிவியல், தொழில்நுட்ப மற்றும் கண்டுபிடிப்பு அமைச்சர் கைரி ஜமாலுதீன், திட்டத்தின் முதல் கட்டத்தில் “அதிக ஆபத்து” என வகைப்படுத்தப்பட்ட 55,539 ஆசிரியர்களுக்கு நோய்த்தடுப்பு மருந்துகளை வழங்க அரசு முயற்சிக்கும் என்று கூறினார். .

எஸ்ஓபி அம்சத்தை இலகுவாக எடுத்துக் கொள்ளாமல், பள்ளி வாசல்களில் பள்ளி திறப்பு மேலாண்மை வழிகாட்டுதல்கள் மற்றும் மாணவர் கட்டுப்பாட்டுக்கான மாதிரிகள் ஆகியவற்றை நாடு முழுவதும் உள்ள அனைத்து பள்ளிகளுக்கும் MOE விநியோகித்துள்ளது.

பள்ளி சீருடை இல்லாத மாணவர்கள் மார்ச் 1 முதல் 26 வரை வகுப்புகளில் கலந்து கொள்ள பொருத்தமான, ஒழுக்கமான உடையை அணியவும் MOE அனுமதித்துள்ளது.

தொடக்கப் பள்ளிகளைத் தவிர, தொழிற்கல்வி கல்லூரிகளும் மார்ச் 1 ஆம் தேதி திறக்கப்படும். அனைத்துலக பள்ளிகள் மற்றும் கல்வி நிலையங்கள் உட்பட தனியார் கல்வி நிறுவனங்கள் மார்ச் 8 ஆம் தேதி மீண்டும் திறக்கப்படும்.

இருப்பினும், இந்த பகுதிகளில் தற்போதைய கோவிட் -19 நிலைமை காரணமாக சரவாக் பள்ளிகளுக்கு (கூச்சிங், சமரஹான், ஜுலாவ், மெரடோங், சிபு, கபிட், பிந்துலு, சுபிஸ் மற்றும் மிரி மாவட்டங்கள்) நேருக்கு நேர் பள்ளி அமர்வுகள் மார்ச் 14 க்கு ஒத்திவைக்கப்பட்டுள்ளன. – பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here