நாடாளுமன்றம் கூடும் தேதி குறித்த தகவல் தெரியாது

வரும் ஏப்ரல் 8 ஆம் தேதி வரை மக்களவை கூடாது என்று துணை சபாநாயகர் டத்தோ முகமட் ரஷீத் ஹஸ்னான் தெரிவித்தார்.

அவை மாமன்னர் அவசரகால பிரகடனத்திற்கு முன்னர் திட்டமிடப்பட்ட முந்தைய தேதிகள் என்று அவர் கூறினார். எனவே, அடுத்த அமர்வு தேதி இன்னும் தீர்மானிக்கப்படவில்லை என்றார். இந்த ஆண்டு மக்களவை கூடும் தொடக்க தேதி எங்களிடம் இன்னும் இல்லை.

“எங்களுக்கு தேவையான சில நடைமுறைகள் உள்ளன, எனவே மார்ச் 8 ஆம் தேதிக்கு முன்பே இல்லை” என்று அவர் இன்று ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

மார்ச் 8 ஆம் தேதி தொடங்கி ஏப்ரல் 8 ஆம் தேதி முடிவடையும் 14 வது நாடாளுமன்றத்தின் நான்காவது காலகட்டத்தின் முதல் கூட்டத்தின் நாட்காட்டியைக் காண்பிப்பதாக நாடாளுமன்ற வலைத்தளம் முன்னதாக ஒரு அறிக்கை மேற்கோளிட்டுள்ளது.

பிப்ரவரி 24 அன்று, மாமன்னர் அல்-சுல்தான் அப்துல்லா ரியாதுதீன் அல்-முஸ்தபா பில்லா ஷா, அவசரகால காலத்தில் நாடாளுமன்ற அமர்வுகள் நடத்தப்படலாம் என்று தான் கருதுவதாகக் கூறினார்.

பிரதம மந்திரி டான் ஸ்ரீ முஹிடின் யாசின் ஆலோசனையின் பேரில் மக்களவை அமர்வு அவருக்கு ஏற்ற தேதியில் நடத்தப்படலாம் என்று மாமன்னர் நம்புகிறார் என்று ராயல் ஹவுஸின் டத்தோ அஹ்மத் ஃபாடில் ஷம்சுதீன் தெரிவித்தார்.

பிரதமரின் ஆலோசனையின் பேரில் மன்னருக்கு ஏற்ற தேதியில் நாடாளுமன்றத்தை கூட்டலாம், ஒதுக்கலாம் மற்றும் கலைக்கலாம் என்று அவசர கட்டளை (தேவையான அதிகாரங்கள்) 2021 இன் துணை பத்தி 14 (1) (b) இல் இது குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது.

எனவே, நாடாளுமன்ற அமர்வுகள் நடத்துவதை அவசரகால அரசு தடைசெய்கிறது என்ற கட்சிகளின் கூற்று தவறானவை.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here