பாஸ் உடனான ஒத்துழைப்பை பகாங் முஃபாகத் மீண்டும் உறுதிப்படுத்தியது

குவாந்தான்: பகாங் அம்னோ மாநிலத்தின் முஃபாகத் தேசிய ஒத்துழைப்பில் பாஸ் உடனான தனது பங்காளித்துவத்தை மீண்டும் உறுதிப்படுத்தியுள்ளது.

பகாங் முஃபாக்கத் தலைமைக் கூட்டத்தில் இந்த நிலைப்பாடு கூறப்பட்டுள்ளதாக மாநில அம்னோ தலைவர் டத்தோ ஶ்ரீ  வான் ரோஸ்டி வான் இஸ்மாயில்  தெரிவித்தார். இதில் மாநில பாஸ் ஆணையர் ரோஸ்லி அப்துல் ஜாபர் மற்றும் அவரது துணை அந்தன்சுரா ரவுப் கலந்து கொண்டனர்.

பகாங்  முஃபாக்கத் குறித்து, தற்போதைய அம்னோ / பாரிசன் நேஷனல் தலைமையுடன், தேர்தல்களுக்குப் பின்னரும் அரசாங்கத்தின் தொடர்ச்சி மற்றும் ஸ்திரத்தன்மைக்கு இது சிறந்த ஏற்பாடு என்று நான் தொடர்ந்து குறிப்பிட்டேன்.

எல்லாவற்றிற்கும் மேலாக, அத்தகைய ஒப்பந்தம் அம்னோ மற்றும் பாஸ் ஆகிய இரு உறுப்பினர்களாலும் கோரப்படுகிறது ஆனால் இந்த மாநில மக்களால் நல்ல வரவேற்பைப் பெறுகிறது என்று வான் ரோஸ்டி கூறினார்.

பகாங்கில் பெர்லிஸைத் தவிர, அம்னோவால் தூண்டப்பட்டஃ பாரிசான், கடந்த பொதுத் தேர்தலில் பாரிசன் மத்திய அரசாங்கத்தின் வீழ்ச்சிக்குப் பிறகும் மக்களின் ஆணையைப் தொடர்ந்து பெற்றுள்ளது என்பதை வரலாறு நிரூபித்துள்ளது என்று மந்திரி பெசார் மேலும் கூறினார்.

திங்கள்கிழமை (மார்ச் 1) இரவு நடைபெற்ற கூட்டத்தில் பல்வேறு விஷயங்கள் குறித்து விவாதிக்கப்பட்டது, குறிப்பாக 15 ஆவது பொதுத் தேர்தலை எதிர்கொள்ளும் கூட்டு ஏற்பாடு தொடர்பானது.

அம்னோ முதுகெலும்பாக இருக்கும் மாநில பாரிசானின் பலத்துடன், மற்றும் முஃபாகட் மாநிலத்தில் பாஸ் பங்கேற்பதன் மூலம் மேலும் வலுப்பெற்ற நிலையில், ஜிஇ 15 ஐ எதிர்கொள்ள எங்கள் ஒத்துழைப்பு இலக்குக்கு மேலான முடிவுகளை வழங்கும் என்று நான் நம்புகிறேன்.

“அதனால்தான் இனம், மதம் மற்றும் பஹாங் தொடர்ந்து பாதுகாக்கப்படுவதைக் காண நேர்மை மற்றும் உண்மையான நட்பின் அடிப்படையில் எங்கள் ஒத்துழைப்பை வலுப்படுத்த முடியும் என்று நான் நம்புகிறேன்” என்று வான் ரோஸ்டி கூறினார்.

பாரிசான் தற்போது பகாங் மாநில சட்டசபையில் 25 இடங்களையும், பாஸ் எட்டு இடங்களையும், பக்காத்தான் ஹரப்பன் ஒன்பது இடங்களையும் பெற்றுள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here