பாஸ்- அம்னோ இடையே மோதல்கள் இல்லை

பெட்டாலிங் ஜெயா: பெரிகாத்தான் நேஷனல் கூட்டணியில் பாஸ் உறுப்பினர் இருந்தபோதிலும், 15ஆவது பொதுத் தேர்தலில் (ஜிஇ 15) இஸ்லாமியக் கட்சியுடன் மோதல்கள் இருக்காது என்று அம்னோ பொதுச் செயலாளர் டத்தோ ஶ்ரீ  அஹ்மத் மஸ்லான்  நம்புகிறார்.

அம்னோ மற்றும் பாஸ் இடையே, எந்த மோதல்களும் இல்லை என்று நாங்கள் நம்புகிறோம். ஆனால் அம்னோவிற்கும் பார்ட்டி பிரிபூமி பெர்சத்து மலேசியாவிற்கும் இடையில், நாங்கள் முதலில் கே.ஐ.வி (பார்வையில் வைத்திருப்போம்). இப்போதைக்கு, பெர்சத்துடன் எந்த உறவும் இல்லை. இவை இரண்டு தனித்தனி பிரச்சினைகள், பின்னர் நாம் தீர்க்க முடியும்.

ஆயினும்கூட, மிக முக்கியமாக, அம்னோ மற்றும் பாஸ் ஆகியவை GE15 இல் எந்த மோதல்களையும் உறுதி செய்ய வேண்டியதில்லை என்று புதன்கிழமை (மார்ச் 10) புத்ரா உலக வர்த்தக மையத்தில் உள்ள அம்னோவின் தலைமையகத்தில் சந்தித்தபோது அவர் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

அம்னோ துணைத் தலைவர் டத்தோ ஶ்ரீ முகமட் ஹசான் மற்றும் பாஸ் துணைத் தலைவர் டத்தோ ஶ்ரீ துவான் இப்ராஹிம் துவான் மேன் தலைமையிலான பி.டபிள்யூ.டி.சி-யில் நடைபெற்று வரும் இருக்கை பேச்சுவார்த்தைகள் தொடர்பான முஃபாக்கட் தேசிய ஆலோசனை தொழில்நுட்பக் குழு கூட்டத்திற்கு அஹ்மத் மஸ்லான் கலந்து கொண்டார்.

அஹ்மத் மஸ்லான் கூற்றுப்படி, முந்தைய மாலை தொழில்நுட்பக் குழு கூட்டம் பாஸ் மற்றும் அம்னோவைச் சேர்ந்த பல பிரதிநிதிகளுடன் சிறப்பாகச் சென்றது. இது எப்போதும் ஆலோசனைக் தொழில்நுட்பக் கூட்டங்களுக்கு முன்பு நடைபெறும். இது தொழில்நுட்பக் கூட்டத்தில் எடுக்கப்பட்ட முடிவுகளை முன்வைக்கும். மேலும் முந்தைய கூட்டங்களைப் பின்தொடரும்.

பெரிகாத்தான் நேஷனலில் உறுப்பினராக இருப்பதும் பெர்சத்துவுடன் ஒத்துழைப்பதும் ஒரு கட்சியாக PAS இன் உரிமை என்று பாரிசன் நேஷனல் மற்றும் முஃபாக்கட் தேசிய பொதுச் செயலாளர் கூறினார்.

(இதற்கும்) அம்னோவுடன் எந்த தொடர்பும் இல்லை. இது அம்னோ-பாஸ் உறவுகளை வலுப்படுத்த விரும்புகிறது. இது 2018 ஆம் ஆண்டிற்கும் முன்பே தொடங்கியது.

முஃபாக்கட் நேஷனல் சாசனமும் 2019 இல் கையெழுத்திடப்பட்டது. ஆகவே, பாஸ் உடனான எங்கள் உறவு பெர்சத்து மற்றும் பெரிகாத்தான் நேஷனலுடனான பாஸை விட மிகவும் முந்தையது என்று அவர் கூறினார்.

கூட்டத்திற்கு வருகை தரும் அம்னோ தலைவர்களை வாசலில் நிறுத்துவார்கள் என்ற நம்பிக்கையில் ஏராளமான பத்திரிகையாளர்கள் தற்போது பி.டபிள்யூ.டி.சி. முன் காத்திருந்தனர்.

பெரிகாத்தான் அரசாங்கத்திற்கு அதன் ஆதரவு  நாடாளுமன்றம் கலைக்கப்படும் வரை மட்டுமே உள்ளது என்று அம்னோ சமீபத்தில் அறிவித்திருந்தது. இது அம்னோவிற்கும் பெர்சத்துவிற்கும் இடையிலான நெருக்கடியான உறவுகளை பலரால் பேசப்பட்டது என்பதை உறுதிப்படுத்துகிறது.

அரசியல் ஆய்வாளர்கள் GE15 இல் “அனைவருக்கும் வாய்ப்பு” நிலைமை தூண்டப்படலாம் என்று கூறியுள்ளனர். ஆகஸ்ட் 1 ஆம் தேதி அவசர பிரகடனம் முடிந்ததும் 15 ஆவது பொதுத் தேர்தல் நடத்தப்படும் என்ற ஊகங்களும் தற்போது பரவி வருகின்றன.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here