மலேசியா-வட கொரியா விவகாரம் சீன நிகர பயனர்களிடையே பரபரப்பான விஷயமாக உள்ளது

பெய்ஜிங்: வட கொரியா மலேசியாவுடனான உறவைத் துண்டித்துக் கொள்வது பற்றிய செய்தி சீன இணைய பயனர்களிடையே பரபரப்பான விஷயமாகும்.

உள்ளூர் ஊடகங்கள் வெள்ளிக்கிழமை (மார்ச் 19) அதிகாலையில் செய்தி வெளியிட்ட உடனேயே இந்த பிரச்சினை சமூக ஊடகங்கள் மற்றும் செய்தி இணையதளங்களில் அன்றைய வெப்பமான செய்திகளின் பட்டியலைக் காட்டியது.

மாலை 4 மணி நிலவரப்படி, செய்தி Baidu  4.6 மில்லியனுக்கும் அதிகமான வருகைகளுடன் இரண்டாவது இடத்தைப் பிடித்தது. இது அலாஸ்காவில் சீனா-அமெரிக்க உயர் மட்ட மூலோபாய உரையாடலுக்கு சற்று கீழே இருந்தது.

# வட கொரிய-மலேசியா துண்டிக்கப்பட்ட இராஜதந்திர உறவுகள் 90 மில்லியனுக்கும் அதிகமான முறை வாசிக்கப்பட்டன. மேலும் சீனாவின் மைக்ரோ பிளாக்கிங் தளமான சினா வெய்போவில் 5,200 க்கும் மேற்பட்ட விவாதங்களை உருவாக்கியுள்ளது. உடைந்த இராஜதந்திர உறவுகள் குறித்து பயனர்கள் கலவையான எதிர்வினைகளைக் கொண்டுள்ளனர்.

அவர்களில் ஒருவர், ஒரு சிறு செய்தியைப் பற்றி கருத்துத் தெரிவிக்கையில், “குறுகிய செய்தி, பெரிய பிரச்சினை, ஆனால் இது என்னைப் போன்ற ஒரு சாதாரண மனிதர் கவலைப்பட வேண்டியதல்ல. கொரியா ஜனநாயக மக்கள் குடியரசின் (டிபிஆர்கே) ஒருதலைப்பட்ச நடவடிக்கை எந்த தாக்கத்தையும் ஏற்படுத்தாது என்று சிலர் உணர்ந்தனர். இரு நாடுகளுக்கும் எந்தவொரு  பரிமாற்றமும் இல்லை என்று ஒரு கருத்தைப் படியுங்கள்.

அதிகப்படியான கற்பனைகளைக் கொண்ட சிலர், மலேசியர்கள் “ஒரு நாள் உங்கள் தலைக்கு மேல் ஏவுகணைகள் பறப்பதைக் காணலாம்” என்று கூறினர். ஆனால் இது மற்றவர்களால் சிரிக்கப்பட்டது, வட கொரியாவின் ஆயுதங்கள் மலேசியாவை அடைய முடியுமா என்று சந்தேகித்தனர், இது கிட்டத்தட்ட 5,000 கி.மீ தூரத்தில் உள்ளது.

மற்றவர்கள் முன் சோல்-மியோங் ஒரு சாதாரண குடிமகன் அல்ல, ஏனெனில் வட கொரியர்கள் சுதந்திரமாக வெளிநாடுகளுக்கு செல்ல முடியாது. இரு நாடுகளைப் பார்ப்பது பரிதாபகரமானது என்று சிலர் கூறினர். அவை நல்ல உறவைக் கொண்டிருந்தன – பியோங்யாங்கால் விசா இல்லாத அந்தஸ்து வழங்கப்பட்ட ஒரே நாடு மலேசியா – தனி வழிகளில் செல்ல.

சில பயனர்கள் வட கொரியாவை தனது சொந்த குடிமக்களில் ஒருவராக நிறுத்தியதற்காகவும், மலேசியாவை அமெரிக்காவிற்கு ஒப்படைக்க அனுமதிப்பதன் மூலம் நட்பைக் கருத்தில் கொள்ளவில்லை என்று குற்றம் சாட்டினர்.

ஒரு சீன மொழியைப் படித்தல் “வெறுங்காலுடன் செல்வோர் காலணிகளை அணிபவர்களுக்கு பயப்படத் தேவையில்லை”, இது ஏழைகளுக்கு இழப்பதற்கு ஒன்றும் இல்லாததால் அவர்களுக்கு எந்த பயமும் இல்லை என்பதைக் குறிக்கிறது.

உலக வல்லரசை எதிர்த்துப் போராட மலேசியா “மிகச் சிறியது” என்பதால் அமெரிக்கா உண்மையான குற்றவாளி என்றும் சிலர் கூறினர். இணைய பயனர்கள் பியோங்யாங்கிற்கு சீனாவின் அடிச்சுவடுகளைப் பின்பற்றி அதன் வளர்ச்சியை விரைவுபடுத்தி வலுவாக வளர அழைப்பு விடுத்துள்ளனர். எனவே அது கொடுமைப்படுத்தப்படாது.

எதிரிகளை உருவாக்குவதை விட நண்பர்களை உருவாக்குவது சிறந்தது, இரு நாடுகளும் விரைவில் உறவை சரிசெய்யும் என்று நம்புகிறேன் என்று மற்றொருவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here