மலேசியா, சிங்கப்பூர் எல்லை தாண்டிய பயணத்திற்கு வசதியாக தடுப்பூசி சான்றிதழ்களை அங்கீகரிக்கும்

Menteri Luar Negeri YB Dato' Seri Hishammuddin bin Tun Hussein

புத்ராஜெயா : எதிர்காலத்தில் எல்லை தாண்டிய பயணத்தை எளிதாக்கும் நோக்கில் மலேசியாவும் சிங்கப்பூரும் ஒருவருக்கொருவர் கோவிட் -19 தடுப்பூசி சான்றிதழ்களை அங்கீகரிப்பதில் ஒன்றிணைந்து செயல்படுவதற்கான தங்கள் உறுதிப்பாட்டை மீண்டும் உறுதிப்படுத்தியுள்ளன.

மலேசிய வெளியுறவு மந்திரி டத்தோ ஶ்ரீ  ஹிஷாமுடீன் ஹுசைன் (படம்) மற்றும் சிங்கப்பூர் பிரதிநிதி டாக்டர் விவியன் பாலகிருஷ்ணன் ஆகியோர் செவ்வாய்க்கிழமை (மார்ச் 23) ஒரு கூட்டு அறிக்கையில் இதனை தெரிவித்தனர்.

சிங்கப்பூரில் வசிக்கும் மலேசியர்கள் மற்றும் மலேசியாவில் வசிக்கும் சிங்கப்பூரர்கள் உட்பட நீண்டகால குடியிருப்பாளர்களுக்கு தடுப்பூசி போட இரு நாடுகளும் அந்தந்த தேசிய தடுப்பூசி திட்டங்களில் தொடர்ந்து முன்னேறும் என்று அவர்கள் தெரிவித்தனர்.

இரு நாடுகளிலும் உள்ள கோவிட் -19 நிலைமையை கணக்கில் எடுத்துக்கொண்டு, இரு நாடுகளும் பரஸ்பர பசுமை பாதை (ஆர்.ஜி.எல்) மற்றும் கால இடைவெளியில் ஏற்பாடு (பி.சி.ஏ) தவிர மற்ற பயணிகளின் எல்லை தாண்டிய பயணங்களை படிப்படியாக மீட்டெடுக்கும் என்று இரு அமைச்சர்களும் தெரிவித்தனர். மற்றும் இரு நாடுகளிலும் வசிப்பவர்களின் பொது சுகாதாரம் மற்றும் பாதுகாப்பை உறுதி செய்தல்.

மலேசியா மற்றும் சிங்கப்பூருக்கு இடையிலான தடுப்பூசி சான்றிதழின் பரஸ்பர அங்கீகாரத்தின் செயல்பாட்டு விவரங்கள், விரிவான தேவைகள், சுகாதார நெறிமுறைகள் மற்றும் மலேசியா மற்றும் சிங்கப்பூருக்குள் நுழைவதற்கும் வெளியேறுவதற்கும் சம்பந்தப்பட்ட விண்ணப்ப செயல்முறை ஆகியவை இரு கட்சிகளாலும் மேலும் விவாதிக்கப்பட்டு இறுதி செய்யப்படும் என்று அந்த அறிக்கையில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது. . – பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here