தடுப்பூசிக்கான காலக்கெடு சிறந்த தேர்வாகும்

பெட்டாலிங் ஜெயா: தடுப்பூசி பதிவு செய்வதற்கான காலக்கெடுவை அமைப்பது நாட்டின் வெகுஜன தடுப்பூசி திட்டத்தை விரைவுபடுத்த உதவும் என்று சுகாதார நிபுணர்கள் கூறுகின்றனர்.

எவ்வாறாயினும், காலக்கெடு, ஒன்று நிர்ணயிக்கப்பட்டால், தடுப்பூசிகளைப் பற்றி உறுதியாக தெரியாதவர்களுக்கு அவர்களின் தயக்கத்தை சமாளிக்க போதுமான நேரத்தை வழங்க வேண்டும் என்று அவர்கள் கருத்துரைத்தனர்.

மலேசிய மருத்துவ சங்கத் தலைவர் டத்துக் டாக்டர் சுப்பிரமணியம் முனியாண்டி, பதிவு செய்வதற்கான காலக்கெடு இலக்குகளை அரசாங்கம் நிர்ணயிக்க வேண்டும். மேலும் அந்த இலக்குகளை அடைய பொதுமக்களை ஊக்குவிக்க வேண்டும் என்றார்.

புஷ் நினைவூட்டல்களையும் மைசெஜ்தெரா பயன்பாட்டின் மூலம் அனுப்ப வேண்டும் என்று அவர் கூறினார். தொலைபேசி அழைப்புகள் மற்றும் வீட்டு வருகைகள் பற்றிய முடிவு ஒரு நல்ல நடவடிக்கையாக இருக்கும். குறிப்பாக கிராமப்புற சமூகத்தினரை சென்றடைவதில் என்றார்.

ஆனால் பதிவுசெய்தல்களில் நகல்களை விரைவாகக் கண்டறிய இந்த அமைப்பால் முடியும் என்பதை அரசாங்கம் உறுதி செய்ய வேண்டும். அனைத்து தலைவர்களுக்கும் தங்கள் சமூகங்களை முன்கூட்டியே பதிவு செய்வதில் முக்கிய பங்கு உண்டு என்று டாக்டர் சுப்பிரமணியம் கூறினார்.

பிரதம மந்திரி டான் ஸ்ரீ முஹிடின் யாசின் சமீபத்தில் கோவிட் -19 தடுப்பூசி பதிவுக்கு காலக்கெடுவை அமைப்பது குறித்து பரிசீலிக்கலாம் என்று கூறினார்.

எடுத்துக்காட்டாக, ஜூன் மாதத்திற்குள் நாங்கள் மூடினால், மாத இறுதிக்குள் பதிவு செய்யாதவர்களுக்கு தடுப்பூசி கிடைக்காது. இது நோய்த்தடுப்பு குழு எல்லாவற்றையும் விரிவாக திட்டமிட உதவும்  என்றார்.

தடுப்பூசி பதிவு செய்வதற்கான காலக்கெடுவை நிர்ணயிப்பதற்கான காரணங்கள் தெளிவாகத் தெரிவிக்கப்பட வேண்டும் என்று யுனிவர்சிட்டி மலாயா தொற்றுநோயியல் நிபுணர் பேராசிரியர் டத்தோ டாக்டர் அவாங் புல்கிபா அவாங் மஹ்மூத் தெரிவித்தார்.

ஊடக அறிக்கையின்படி, தடுப்பூசிக்கு இன்னும் அனுமதி பெறாத குழந்தைகள் உட்பட அனைத்து மலேசியர்களுக்கும் போதுமான தடுப்பூசிகளை அரசாங்கம் ஏற்கனவே வாங்கியுள்ளது.

இதன் பொருள், விலையுயர்ந்த அதி-குறைந்த வெப்பநிலை உறைவிப்பான் தேவைப்படும் மில்லியன் கணக்கான அளவுகளுக்கு சேமிப்பு இடத்தை ஒதுக்க வேண்டும். தடுப்பூசிகள் பயன்படுத்தப்படாவிட்டால், அத்தகைய உறைவிப்பான் பொருட்களை தொடர்ந்து வாங்க முடியாததால் அவற்றை சேமிப்பதில் சிக்கல் இருக்கும்.

பல தடுப்பூசிகளுக்கு நீண்ட ஆயுள் இல்லை என்பதை நாம் நினைவில் கொள்ள வேண்டும். எனவே அவற்றை காலவரையின்றி சேமிக்க முடியாது என்று அவர் கூறினார்.

எவ்வாறாயினும், காலக்கெடுவை நிர்ணயிப்பது தடுப்பூசி எதிர்ப்பு குழுக்கள் தங்கள் நிலைப்பாட்டைக் கடுமையாக்கி, மக்கள் தடுப்பூசி போட நிர்பந்திக்கப்படுவதாகக் கூறலாம் என்று டாக்டர் அவாங் புல்கிபா கூறினார்.

கட்டங்கள் 2 மற்றும் 3 விரைவில் தொடங்குவதால், பதிவு செய்வதற்கான வேகம் அதிகரிக்கப்பட வேண்டும் என்றும், மக்களை பதிவுசெய்வதில் எந்த முறை மிகவும் பயனுள்ளதாக இருக்கும் என்பதற்கான விரிவான தகவல்கள் வழங்கப்பட வேண்டும் என்றும் அவர் கூறினார்.

சுயாதீன கோவிட் -19 தடுப்பூசி ஆலோசனைக் குழுவின் தலைவரான டாக்டர் அவாங் புல்கிபாவும், comorbidities   கொண்டவர்களை அரசாங்கம் அடையாளம் காணுமாறு பரிந்துரைத்தார்.

பல தரவுத்தளங்கள் உள்ளன, அவை அடையாளம் காண பயன்படுத்தப்படலாம். இருப்பினும் அவை விரிவான மற்றும் புதுப்பிக்கப்பட்டவை அல்ல. அவர்கள் எங்கு வசிக்கிறார்கள் என்பதைத் தீர்மானிக்க தகவல் இன்னும் பயன்படுத்தப்படலாம். எனவே அவர்கள் பதிவு செய்ய அழைப்பு அனுப்பப்படுவதற்கு முன்பு அவற்றை அருகிலுள்ள தடுப்பூசி மையத்துடன் சரி பார்க்க முடியும்.

மக்கள் தங்கள் பதிவு படிவங்களை தங்கள் உள்ளூர் சமூகத் தலைவர்கள் மூலமாகவும் சமர்ப்பிக்கலாம் என்று அவர் கூறினார். அவர்  சரவாக் சுட்டிக்காட்டி பேசும்போது இது மாவட்ட அலுவலகங்களைப் பயன்படுத்தி கிராமத் தலைவர்களுக்கு பதிவு படிவங்களை தங்கள் சமூகங்களுக்கு விநியோகிக்க அனுப்புகிறது.

தடுப்பூசி போடுவதன் அவசியத்தை அரசாங்கம் தெளிவாக தெரிவிக்க வேண்டும். இது குறித்து விஞ்ஞானிகள் மற்றும் தகவல் தொடர்பு நிபுணர்களைக் கலந்தாலோசிக்கவும் அவர் முன்மொழிந்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here