2006 முதல் 1,000 சட்டவிரோத வெளிநாட்டு மீன்பிடி படகுகள் கைப்பற்றப்பட்டன

ஜோகூர் பாரு: மலேசிய கடலுக்குள் அத்துமீறி நுழைந்து இங்குள்ள கடல் வளங்களை சுரண்டியதற்காக 2006 முதல் 1,000 க்கும் மேற்பட்ட சட்டவிரோத வெளிநாட்டு மீன்பிடி படகுகள் கைப்பற்றப்பட்டுள்ளன.

மலேசிய கடல்சார் அமலாக்க முகமை (எம்.எம்.இ.ஏ) டைரக்டர் ஜெனரல் மரைடைம் அட்மிரல் டத்தோ முகமட் ஜூபில் மாட் சோம் கூறுகையில், பல படகுகளும்  அப்புறப்படுத்தியுள்ளன.

பெரும்பாலான படகுகள் வியட்நாமிலிருந்து வந்தவை. இந்தோனேசியா, தாய்லாந்து மற்றும் பிலிப்பைன்ஸ் போன்ற நாடுகளிலிருந்து வரும் படகுகளும் நம் கடலுக்குள் குறிப்பாக கிளந்தான், தெரெங்கானு மற்றும் பகாங் ஆகிய கடல்பகுதிகளில் நுழைவதைக் கண்டறிந்துள்ளனர்.

எம்.எம்.இ.ஏ இது ஒரு தீவிரமான பிரச்சினையாக கருதுகிறது. சட்டவிரோதமாக எங்கள் நீரில் மீன்பிடிக்கக் கண்டவர்கள் மீது தொடர்ந்து கடுமையான நடவடிக்கை எடுக்கும் என்று  இங்குள்ள எம்.எம்.இ.ஏ ஜோகூர் தலைமையகத்தில் செய்தியாளர் கூட்டத்தில் அவர் கூறினார்.

கடல் வளங்களை சட்டவிரோதமாக சுரண்டுவதால் நாடு சுமார் 6 பில்லியன் இழப்பை சந்தித்தது என்று அவர் கூறினார். எம்.எம்.இ.ஏ மற்றும் பிற ஏஜென்சிகளுடன் சேர்ந்து சட்டவிரோத நடவடிக்கைகளைத் தடுப்பதற்கான நடவடிக்கைகள் தொடர்ந்து நடைபெற்று வருவதாக அவர் குறிப்பிட்டார்.

கடந்த மூன்று நாட்களில் இதுபோன்ற நடவடிக்கைகள் இல்லாததால் இது நிரூபிக்கப்பட்டுள்ளது. இருப்பினும், சிக்கலைத் தக்க வைத்துக் கொள்ள நாங்கள் நிலைமையை தொடர்ந்து கண்காணிக்க வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here