பெர்சத்துவுடனான ஒத்துழைப்பு உச்ச மன்றத்தால் தீர்மானிக்கப்பட்டது, நான் அல்ல என்கிறார் ஸாஹிட்

கோலாலம்பூர்: பக்காத்தான் ஹரப்பன் அரசாங்கம் வீழ்ச்சியடைந்தபோது நாடாளுமன்றம் கலைக்கப்பட வேண்டும் என்றும் புதிய வாக்கெடுப்புகள் மூலம் அந்த ஆணை மக்களுக்கு திரும்ப வேண்டும் என்றும் அம்னோ விரும்பியது என்று டத்தோ ஶ்ரீ  டாக்டர் அகமது ஜாஹிட் ஹமிடி கூறுகிறார்.

“இருப்பினும், தொற்றுநோய் வேகமாக அதிகரித்து வருவதால், மிகக் குறைந்த நாடாளுமன்ற இடங்களைக் கொண்டு பிரதமர் பதவியை வழங்க நாங்கள் ஒப்புக்கொண்டோம்” என்று அம்னோ ஜனாதிபதி ஞாயிற்றுக்கிழமை (மார்ச் 28) கட்சியின் பொது ஆண்டுக்கூட்டத்தில் பிரதிநிதிகளிடம் கூறினார்.

பக்காத்தான் அரசாங்கம் வீழ்ச்சியடைந்த பின்னர் புதிய அரசாங்கத்தை அமைப்பதற்கு அனைத்து அம்னோ நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள் ஒரு முழுமையான ஆதரவை வழங்க கடந்த ஆண்டு மார்ச் 12 ஆம் தேதி உச்ச மன்றம் ஒப்புக் கொண்டதாக அஹ்மத் ஜாஹித் கூறினார்.

எவ்வாறாயினும், தொற்றுநோய் குறைய வேண்டுமானால், பொதுத் தேர்தலுக்கு வழிவகுக்க ஜனவரி 2021 க்குள் நாடாளுமன்றம் கலைக்கப்பட வேண்டும் என்று அம்னோ தனது நிலையை பார்ட்டி பிரிபூமி பெர்சத்து மலேசியாவுக்கு (பெர்சத்து) தெளிவுபடுத்தியுள்ளது என்று அவர் கூறினார்.

புதிய அரசாங்கத்திற்கான பெர்சத்துடானான ஒத்துழைப்பு தொடர்பான உச்ச கவுன்சிலின் முடிவை நான் மீண்டும் வலியுறுத்துவது அவசியம், மேலும் நாடாளுமன்றம் கலைக்கப்பட்டவுடன் இந்த ஒத்துழைப்பு நிறுத்தப்படும்.

அவர்கள் இதை புரிந்து கொண்டனர். எனது வீட்டோ அதிகாரத்தை நான் பயன்படுத்தினேன் என்ற குற்றச்சாட்டுகள் எழுந்துள்ளன (இதனால் இந்த ஒத்துழைப்பை நாங்கள் பெற முடியும்). இது உச்ச சபையின் முடிவு என்று கூறுகிறேன். அது எந்த முடிவை எடுத்தாலும் தங்கியிருக்கும் என்றார்.

அடுத்த பொதுத் தேர்தலில் பெர்சத்துவுடன் ஒத்துழைக்கக் கூடாது என்ற அடிமட்ட முடிவிற்கு மொத்தம் 24 மாநில பிரிவுகள்  ஒப்புதல் அளித்துள்ளன என்று அஹ்மத் ஜாஹிட் சுட்டிக்காட்டினார்.

இன்றைய அரசியல் யதார்த்தத்திற்கு எதிர்காலத்தை நிர்ணயிப்பதில் முக்கிய மாற்றங்களுக்கு அம்னோ சந்தா தேவை என்று அவர் கூறினார். மேலும் பெர்சத்துவுடன் இணைந்து செயல்பட வேண்டாம் என்ற உச்ச கவுன்சிலின் முடிவு இனி கட்சி  நேர்மையற்ற தன்மையையும் நிராகரித்ததைக் காட்டுகிறது.

பெரிகாத்தான் நேஷனல் அரசாங்கத்தை அமைப்பதற்கு எங்கள் ஆதரவு மக்களுக்கு இருந்தது. 22 மாதங்கள் ஆட்சியில் இருந்தபோது தனது அறிக்கையில் வாக்குறுதிகளை நிறைவேற்றத் தவறினர்.

அந்த அரசியல் ஒப்பந்தத்தை அம்னோ ஒருபோதும் ஆதரிக்காது. அடிமட்ட மக்கள் பேசியுள்ளனர். பெர்சத்துவுடனான ஒத்துழைக்க அம்னோவை அவர்கள் நிராகரித்தது கட்சி மீதான அவர்களின் சங்கடத்தை பிரதிபலிக்கிறது என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here