தடுப்பூசி தயக்க பிரச்சினையை அரசு திறம்பட தீர்க்க வேண்டும்

பெட்டாலிங் ஜெயா:  நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை உறுதி செய்வதற்காக மலேசியர்களிடையே தடுப்பூசி தயக்கம் குறித்த பிரச்சினையை அரசாங்கம் இன்னும் திறம்பட தீர்க்க வேண்டும் என்று டான் ஸ்ரீ லீ லாம் தை கூறுகிறார்.

ஆகஸ்ட் மாதங்களுக்கு இடையில் 9.4 மில்லியன் மக்களை தடுப்பூசி போடும் திறன் குறித்து சந்தேகங்கள் உருவாக்கப்பட்டுள்ளன. இது 80% மந்தை நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை அடைவதற்கு அவசியமாகும் என்று அவர் இன்று ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

இந்த இலக்கை அடைவதற்கு அதிகாரிகள் மீது சந்தேகம் இருப்பதற்கு பல காரணங்கள் உள்ளன என்று அலையன்ஸ் ஃபார் சேஃப் கம்யூனிட்டி தலைவரான லீ கூறினார்.

முதலாவதாக, எதிர்ப்பு-வாக்ஸ்சர்கள், இரட்டைத் தரங்களின் நடைமுறையாக சிலர் கருதுவது குறித்து சந்தேகம், மற்றும் சோம்பல் ஆகியவையாகும். இது அரசாங்கத்தால் போதுமான மற்றும் இடைவிடாமல் கவனிக்கப்பட வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

கோவிட் -19 தடுப்பூசி ஆலோசனைக் குழு சமூகம் சார்ந்த தன்னார்வ தொண்டு நிறுவனங்கள் மற்றும் மத அமைப்புகளின் உதவியையும் ஒத்துழைப்பையும் நாட வேண்டும் என்றும், தடுப்பூசி குறித்த ஆதாரமற்ற அச்சங்களைத் தீர்க்க பல்வேறு மொழிகளில் விழிப்புணர்வு பிரச்சாரங்களைத் தொடங்க வேண்டும் என்றும் அவர் பரிந்துரைத்தார்.

சிக்கலான பிரிவில் இல்லாதவர்களுக்கு தடுப்பூசி போடுவதற்கான நீண்டகால காத்திருப்பு காலம் மற்றொரு காரணம் என்றும் லீ கூறினார். இது ஒரு கட்டத்தில், தனியார் மருத்துவ மையங்கள் மற்றும் தனியார் கிளினிக்குகளுக்கு தடுப்பூசிகளை வாங்கவும், பணம் செலுத்தக்கூடியவர்களுக்கு தடுப்பூசி போடவும் அரசாங்கம் அனுமதித்தால் அது உதவும்.

இந்த நடவடிக்கைகள் 80% தடுப்பூசி இலக்கை விரைவுபடுத்துவதற்கும், இப்போது நாட்டைச் சுற்றியுள்ள மன அழுத்தம் மற்றும் பதட்டத்தின் காலத்தைக் குறைப்பதற்கும் நீண்ட காலம் செல்லும் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

இதற்கிடையில், கோவிட் -19 வழக்குகளின் எண்ணிக்கை உயரக்கூடும் என்று சுகாதார தலைமை இயக்குநர்  டான் ஸ்ரீ டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லா அண்மையில் எச்சரித்ததைத் தொடர்ந்து மலேசியர்கள் வைரஸ் பரவுவதைத் தடுக்க கூடுதல் விழிப்புடன் இருக்குமாறு லீ அழைப்பு விடுத்தார்.

எந்த தவறும் செய்யாதீர்கள், அச்சுறுத்தல் உண்மையானது. நாங்கள் எங்கள் பாதுகாப்பை உங்கள் சொந்த ஆபத்தில் விட்டுவிடுகிறோம். நாங்கள் ஒருபோதும் மனநிறைவுடன் இருக்க முடியாது என்று அவர் கூறினார்.

கோவிட் -19 தொற்றுநோயால் பாதிக்கப்பட்ட 216 நாடுகளின் பட்டியலில் மலேசியா தற்போது 45 ஆவது இடத்தில் உள்ளது என்று அவர் குறிப்பிட்டார்.

இது தற்போது தொற்றுநோயின் மூன்றாவது அலையில் உள்ளது, இது கடந்த ஆண்டு செப்டம்பரில் உலகளவில் தொடங்கியது.மிஇந்த அலை கடைசி இரண்டை விட மோசமாக இருக்கும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

கோவிட் -19 நிலையான இயக்க நடைமுறைகளை அனைவரும் கண்டிப்பாக பின்பற்றுவது மிகவும் முக்கியமானது என்று லீ கூறினார். குறிப்பாக சில கட்டுப்பாடுகள் தளர்த்தப்பட்டுள்ளன அல்லது மாற்றப்பட்டுள்ளன.

எஸ்ஓபி இணங்குவதை உறுதி செய்வதன் மூலம் பொதுமக்கள் இந்த விஷயத்தில் அதிகாரிகளுக்கு உதவ முடியும் என்று அவர் கூறினார்.

யாராவது முகககவசம் அணியவில்லை அல்லது பாதுகாப்பான சமூக இடைவெளியை கடைபிடிக்கவில்லை  என்பதை நீங்கள் கண்டால், அந்த நபருக்கு மெதுவாக அறிவுரை கூறுவது  உண்மையில் உங்கள் கடமை என்று அவர் கூறினார். ஒரு தனிநபர் SOP ஐ மீறுவது அவருக்கு ஆபத்து மட்டுமல்ல. மற்றவர்களையும் ஆபத்தில் ஆழ்த்துகிறது என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here