Umno மற்ற PN உறுப்பு கட்சிகளுக்கு GE15 இல் 10% கொடுக்க வேண்டும்

கிள்ளான்: 15 ஆவது பொதுத் தேர்தலில் பாரிசான் நேஷனல் மற்றும் பெரிகாடன் நேஷனல் ஆகியவற்றில் உள்ள மற்ற உறுப்பு கட்சிகளுக்கு குறைந்தபட்சம் 10% இடங்களை விட்டு கொடுக்க அம்னோ தயாராக இருக்க வேண்டும் என்று டான் ஸ்ரீ எஸ்.ஏ. விக்னேஸ்வரன் கூறுகிறார்.

ஆளும் கூட்டணியில் கட்சிகள் ஒருவருக்கொருவர் எதிராக செல்வதைத் தவிர்ப்பதற்காக, இருக்கை விநியோகத்தில் சிறந்த சூத்திரத்திற்காக பாரிசான் தலைமையுடன் ஒருமித்த கருத்தை எட்டுவது முக்கியம் என்று எம்.ஐ.சி தலைவரான அவர் கூறினார்.

நிச்சயமாக, ஒரு நிலையான அரசாங்கத்தை அமைப்பதற்கும், கோவிட் -19 தொற்றுநோயால் முடங்கியுள்ள நாட்டின் பொருளாதாரத்தை புதுப்பிப்பதற்கும் இறுதி இலக்கை அடைவதற்கு ஒருவருக்கொருவர் மோதல்களைத் தவிர்ப்பதற்காக இந்த இரு கூட்டணிகளிலும் கட்சிகளிடையே சில தியாகங்கள் இருக்க வேண்டும். .

ஆனால் நாங்கள் அதை ஒன்றாகச் செய்தால் எதுவும் மிகவும் கடினம் அல்ல. நல்ல நோக்கங்களின் அடிப்படையில் மற்றும் தேசத்தைக் கட்டியெழுப்புவதற்கான ஆவியால் வழிநடத்தப்படும் கட்சிக்குள்ளும் கட்சிகளுக்கிடையில் ஒருமித்த கருத்து மற்றும் விவாதத்தின் மூலம் ஒத்துழைப்பதற்கான முடிவு விரிவாக எடுக்கப்பட வேண்டும்.

எம்.ஐ.சியின் 74 ஆவது ஆண்டு பொதுக் கூட்டத்தின் போது விக்னேஸ்வரன் தனது உரையை நிகழ்த்தினார். இது பிரதமரும் பெர்சத்து தலைவருமான டான் ஸ்ரீ முஹிடின் யாசின் மற்றும் 1,000 க்கும் மேற்பட்ட கட்சி பிரதிநிதிகள் அதை ஆன்லைனில் நேரடியாகப் பார்த்தது.

ஏஜிஎம்மில் துணை எம்ஐசி தலைவர் டத்தோ ஶ்ரீ  எம். சரவணன் மற்றும் எம்சிஏ தலைவர் டத்தோ ஶ்ரீ டாக்டர் வீ கா சியோங் ஆகியோர் கலந்து கொண்டனர்.

மலாயை தளமாகக் கொண்ட கட்சிகளிடையே அரசியல் மோதல்கள் கவலைக்குரியவை என்று விக்னேஸ்வரன் குறிப்பிட்டார். அம்னோவின் முடிவை எம்.ஐ.சி மற்றும் பிற பாரிசான் உறுப்பு கட்சிகள் ஒப்புக் கொள்ள வேண்டுமா என்ற கேள்வி உட்பட என்றார். இருப்பினும், இருக்கை விநியோகம் தொடர்பானது என்றால் இந்த விஷயத்தை தீர்க்க முடியும் என்றார்.

“இது இடங்களை உள்ளடக்கியிருந்தால், இந்த விவகாரம் எளிதில் தீர்க்கப்படும், ஏனெனில் GE15 ஐ வெல்வதற்கு புதிய கூட்டணிக்கு (மற்ற கட்சிகளுக்கு) சில இடங்களை தியாகம் செய்ய வேண்டும் என்று அம்னோ MIC மற்றும் MCA க்கு அறிவித்துள்ளார்.

“எம்.ஐ.சிக்கு ஒன்பது நாடாளுமன்ற இடங்கள் மட்டுமே உள்ளன மற்றும் கூட்டணி வெற்றி பெறுவதற்கான சிறந்தவற்றைக் கண்டுபிடிக்கும் பணியில் ஈடுபட்டிருந்தாலும், (35%) எம்.ஐ.சி இடங்களை தியாகம் செய்ய வேண்டிய வாய்ப்பு உள்ளது.

“இது அம்னோவின் ஆலோசனையும் முடிவும் என்றால், அம்னோவும் குறைந்தது 10% இடங்களை தியாகம் செய்தால் என்ன தவறு,” என்று அவர் கூறினார்.

இருப்பினும், விக்னேஸ்வரன் கூறுகையில், சில கட்சிகளுக்கு ஆர்வமுள்ள பிற பிரச்சினைகள் குறித்து இருந்தால், பொதுவாக நாட்டுக்கும் குறிப்பாக கட்சிக்கும் பயனளிக்கும் வகையில் நியாயமான முடிவுகளை எம்.ஐ.சி எடுக்க வேண்டும்.

அடிமட்ட மட்டத்தில் அரசியல் யதார்த்தத்தின் அடிப்படையில் எம்.ஐ.சி தனது பாரம்பரிய “வெல்லக்கூடிய” இடங்களை திரும்பப் பெறுவது முக்கியம் என்றும் அவர் கூறினார்.

முன்னேற்றத்தின் தற்போதைய நிலைக்கு நமது சமூகம் பின்தங்கியிருக்காது என்பதை உறுதிப்படுத்த இது முக்கியம். பல்வேறு காரணங்களால் ஒரு குறிப்பிட்ட இழப்பு இருக்கைகளை எங்களுக்கு வழங்குவதன் மூலம் எங்களை அவமதிக்க முயற்சிக்காதீர்கள் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

GE15 இல் பெர்சத்துடன் ஒத்துழைக்க வேண்டாம் என்ற அம்னோவின் முடிவை எம்ஐசி மதித்தது என்று விக்னேஸ்வரன் குறிப்பிட்டார். எம்.ஐ.சி முஹைதீனின் தற்போதைய தலைமைக்கு ஆதரவளிக்கும் மற்றும் பாரிசான்  உச்ச மன்ற கூட்டத்தில் ஒரு புதிய வளர்ச்சி முடிவு செய்யப்படும் வரை பெர்சத்துடன் இணைந்து செயல்படும்.

“நாங்கள் காத்திருந்து பார்ப்போம்,” என்று அவர் கூறினார். 40 ஆண்டுகால விரோதத்திற்குப் பிறகு அம்னோ மற்றும் பிஏஎஸ் எவ்வாறு சமரசம் செய்தன என்பது போன்ற வேறுபாடுகளை அம்னோ மற்றும் பெர்சத்து தீர்க்க முடியும் என்று எம்ஐசி நம்புகிறது.

தற்போதைய அரசியல் நெருக்கடியைக் கருத்தில் கொண்டு, வருங்கால சந்ததியினர் பெருமைப்படக்கூடிய நாட்டின் திசையை வழிநடத்துவதும் வடிவமைப்பதும் அரசியல்வாதிகளின் வேலை என்று விக்னேஸ்வரன் மீண்டும் வலியுறுத்தினார்.

பாரிசன் வழி ‘எந்த விலையிலும்’ வெல்வது அல்ல, மாறாக எங்கள் உறுப்பினர்கள், மக்கள் மற்றும் நாட்டின் வெற்றியாகும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here