‘ப்ராஜெக்ட் கார்டெல்’ வழக்கில் தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ள எட்டாவது சந்தேக நபர் மூத்த அரசு அதிகாரி ஆவார்

புத்ராஜெயா: மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையம் (எம்.ஏ.சி.சி) விசாரித்து வரும் “ப்ராஜெக்ட் கார்டெல்” ஈடுபட்டதாக ஒரு அரசாங்க நிறுவனத்தைச் சேர்ந்த மூத்த அதிகாரி உள்ளிட்ட எட்டாவது பேர் இதுவரை கைது செய்யப்பட்டுள்ளனர்.

38 வயதான சந்தேகநபர்,  48 (பதவியின் மதிப்பு) ஒரு அரசு நிறுவனம் வழங்கும் திட்டங்களுக்கான அளவு பில்களை தயாரித்ததாக நம்பப்படுகிறது. இந்த வழக்கில் MACC இன் விசாரணையைப் பற்றிய அறிவைக் கொண்ட வட்டாரங்கள், டெண்டர்களைப் பாதுகாக்க கும்பல் ஒரு நன்மையைப் பெற அனுமதிக்க திட்ட விவரக்குறிப்புகள் குறித்த தகவல்களை கசிந்ததாகக் கூறப்படுகிறது.

சந்தேக நபர் திங்கள்கிழமை (ஏப்ரல் 5) இரவு அம்பாங்கில் உள்ள அவரது வீட்டில் கைது செய்யப்பட்டார். விசாரணையில் சந்தேக நபருக்கு ஒவ்வொரு முறையும் கும்பல் தலைவர்களிடம் தகவல்களை வழங்கும்போது RM300,000 வழங்கப்பட்டது.

இதுபோன்ற நான்கு கொடுப்பனவுகள் கண்டுபிடிக்கப்பட்டன. அதாவது அவர் சிண்டிகேட்டிலிருந்து RM1.2mil ஐப் பெற்றார்” என்று ஒரு வட்டாரம் தெரிவித்தது.

சந்தேகநபர் தடுப்புக்காவலுக்காக புத்ராஜெயா மாஜிஸ்திரேட் நீதிமன்றத்திற்கு கொண்டு வரப்பட்டுள்ளார். எம்.ஏ.சி.சி தலைமை ஆணையர் டத்தோ ஶ்ரீ  அசாம் பாக்கி கைது செய்யப்பட்டதை உறுதிப்படுத்தினார்.

திங்களன்று, இந்த வழக்கை விசாரிக்க கும்பல் முதலாளி உட்பட ஏழு நபர்கள் ஆறு நாட்களுக்கு  தடுப்புக்காவல் செய்யப்பட்டனர். 2014 ஆம் ஆண்டு முதல் நாடு தழுவிய அளவில் பல்வேறு அமைச்சகங்கள் மற்றும் ஏஜென்சிகளிடமிருந்து 3.6 பில்லியன் மதிப்பிடப்பட்ட 345 டெண்டர்களுக்கு “ப்ராஜெக்ட் கார்டெல்” வழங்கப்பட்டதாக நம்பப்படுகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here