அன்வார் – ஹமிடி இடையேயான ஆடியோ – நிஜ குரலே என்கிறார் அன்னுவார் மூசா

பெட்டாலிங் ஜெயா: டத்தோ ஶ்ரீ அன்வார் இப்ராஹிம் மற்றும் டத்தோ ஶ்ரீ  டாக்டர் அஹ்மத் ஜாஹிட் ஹமீடி ஆகியோருக்கு இடையில் நடந்த உரையாடலின் ஆடியோ பதிவு உண்மையானது என்று டான் ஸ்ரீ அன்னுவார் மூசா கூறுகிறார்.

சினார் ஹரியனின் ஒரு அறிக்கையில், முன்னாள் பாரிசன் நேஷனல் பொதுச்செயலாளர் புதன்கிழமை (ஏப்ரல் 7) இரவு பல முறை கேட்டபின் பதிவில் அன்வார் மற்றும் ஜாஹிட்டின் குரல்களை அடையாளம் காண முடியும் என்று கூறினார்.

நேற்றிரவு நான் 10 முறை இதைக் கேட்டேன், குரல்களை அடையாளம் காண முடியும் என்று நான் உணர்ந்தேன், அது உண்மையானது என்று 100% நம்புகிறேன் என்று வியாழக்கிழமை மத்திய    பிரதேச மைஸ்மார்ட் விலாயா புளூபிரிண்ட் அறிமுகப்படுத்தப்பட்டபோது செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

கடந்த மாதம் அம்னோ பொதுச் சபையில் செய்யப்பட்ட 15 ஆவது பொதுத் தேர்தலில் பக்காத்தான் ஹரப்பனுடன் ஒத்துழைக்கவில்லை என்ற அஹ்மத் ஜாஹிட் அறிவிப்புக்கு முரணானது என்பதால், அவர் ஏமாற்றமடைந்ததாக அன்னுவார் கூறினார்.

நான் பேச்சு சுதந்திரத்தை கேள்விக்குட்படுத்தவில்லை, ஆனால் உரையாடலின் உள்ளடக்கங்கள் கட்சி தீர்மானித்த ‘அன்வார் இல்லை, டிஏபி இல்லை’ கொள்கைக்கு முரணான திட்டங்கள், ஒற்றுமை மற்றும் விவாதங்கள் உள்ளன என்பதை தெளிவாகக் காட்டுகிறது என்று அன்னுவார் மேலும் கூறினார்.

அம்னோவிற்கும் பி.கே.ஆருக்கும் இடையில் அரசியல் ஒத்துழைப்பு தொடர்ந்து நடைபெற்று வருவதாகவும் அன்னுவார் கூறினார். உறவுகள் மற்றும் கணக்கீடுகள் உள்ளன என்று நான் மிகவும் நம்புகிறேன். அதை நீங்கள் ஒரு சதி என்று அழைக்கலாம் என்று அவர் குற்றம் சாட்டினார்.

அன்வார் பிரதமராக ஆதரவளிக்கும் கட்சித் தலைவராக அஹ்மத் ஜாஹிட் எழுதிய கடிதம் உட்பட சமீபத்திய நிகழ்வுகளிலிருந்து இது தெளிவாகிறது என்று அன்வார் கூறினார். பாரிசான் நேஷனல் நாடாளுமன்றத்தை கூட்ட வேண்டும் என்று ஒரு அறிக்கையை திரும்பப் பெற வேண்டியிருந்தது.

இதற்கிடையில், ஆடியோ கிளிப் உண்மையானதா என்பதை அறிய காவல்துறை விசாரிக்க வேண்டும் என்று சிலாங்கூர் அம்னோ தலைவரும், தஞ்சோங் காராங் நாடாளுமன்ற உறுப்பினருமான டான் ஸ்ரீ நோ ஒமார் கூறினார்.

இந்த யுகத்தில், எதுவும் நடக்கலாம். அஹ்மத் ஜாஹிட் அறிக்கை தாக்கல் செய்துள்ளார் என்ற நிபந்தனையின் பேரில் அதிகாரிகள் விசாரிக்கட்டும் என்று வியாழக்கிழமை தஞ்சோங் காராங்கில் சுங்கை கூலாங்கில் ஒரு சமையல் நிகழ்வைத் தொடங்கிய பின்னர் அவர் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

புதன்கிழமை (ஏப்ரல் 7) காலை, அஹ்மத் ஜாஹிட் மற்றும் அன்வார் போன்ற இரண்டு குரல்களின் ஆடியோ கிளிப் சமூக ஊடகங்களில் வைரலாகியது.

பதிவில், அம்னோ பொதுச் சபையின் போது ஒரு நல்ல செயல்திறனைக் காட்டியதற்கும், அம்னோ அமைச்சர்கள் ராஜினாமா செய்வதையும், பெரிகாத்தான் நேஷனல் அரசாங்கத்திலிருந்து கட்சி வெளியேறுவதையும் விவாதித்த பேச்சாளர்கள் ஒருவருக்கொருவர் வாழ்த்துக்களும் நன்றியும் தெரிவிக்கின்றனர்.

இருப்பினும், அஹ்மத் ஜாஹிட் மற்றும் அன்வார் ஆகியோர் பதிவின் நம்பகத்தன்மையை மறுத்து, போலீஸ் புகாரினை பதிவு செய்ய அந்தந்த அதிகாரிகளுக்கு அறிவுறுத்தியுள்ளதாகவும் தெரிவித்தனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here