முழு தடுப்பூசி அளவை பெற்ற 40 சுகாதார பணியாளர்களுக்கு கோவிட் தொற்று

கோலாலம்பூர்:  தடுப்பூசிகளின் முழு அளவையும் எடுத்து கொண்ட 40 சுகாதாரப் பணியாளர்கள் கோவிட் -19  தொற்றால் பாதிக்கப்பட்டுள்ளனர்.

ஒரு பேஸ்புக் பதிவில், சுகாதார தலைமை இயக்குநர் டான் ஸ்ரீ டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லா மொத்தம், 31 சுகாதாரப் பணியாளர்கள் இரண்டாவது டோஸ் போட்டு கொண்ட இரண்டு வாரங்களுக்குள் பாதிக்கப்பட்டுள்ளனர். மேலும் ஒன்பது பேர் இரண்டு வாரங்களுக்கு பின்னர் பாதிக்கப்பட்டுள்ளனர். மேலும் 142 சுகாதாரப் பணியாளர்கள் முதல் டோஸ் எடுத்தவுடன் தொற்றினால் பாதிக்கப்பட்டுள்ளனர்.

மிக முக்கியமாக அனைவருக்கும் குறைவான  அறிகுறிகள் இருந்தன. இதன்வழி தடுப்பூசி போட்டு கொண்டாலும் நாம் இன்னும் தொற்றுநோயால் பாதிக்கப்படலாம் என்பது தெளிவாகிறது. ஆனால் அதன் தீவிரத்தன்மை குறைவாக இருக்கும் என்று அவர் கூறினார்.

கோவிட் -19 க்கு எதிராக போராடுவதற்கு தடுப்பூசி ஒரு தெளிவான நம்பிக்கையை அளிக்கிறது என்றாலும் டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் கூறினார். த

எல்லோரும் பாதுகாப்பாக இருக்கும் வரை யாரும் நாமும் பாதுகாப்பாக இல்லை. தயவுசெய்து 3Cs— நெரிசலான பகுதிகள், வரையறுக்கப்பட்ட இடங்கள் மற்றும் நெருக்கமான உரையாடல் மற்றும் 3W கள் – கை கழுவுதல் மற்றும்  அனைத்து முன்னெச்சரிக்கை பொது சுகாதார நடவடிக்கைகளுக்கும் தொடர்ந்து இணங்குங்கள்.

பிப்ரவரி 24 ஆம் தேதி தேசிய கோவிட் -19 நோய்த்தடுப்பு திட்டத்தை (என்ஐபி) அரசாங்கம் தொடங்கியது. கட்டம் 1 இன் கீழ், மருத்துவ மற்றும் மருத்துவரல்லாத முன்னணி பணியாளர்களுக்கு தடுப்பூசிகள் இலவசமாக வழங்கப்படுகின்றன.

என்ஐபியின் இரண்டாம் கட்டம் ஏப்ரல் 19 ஆம் தேதி தொடங்கவுள்ளது, இதில் 65 வயது மற்றும் அதற்கு மேற்பட்ட மூத்த குடிமக்கள், அதிக ஆபத்துள்ள குழுக்கள் மற்றும் சுமார் 9.4 மில்லியன் மக்கள் சம்பந்தப்பட்ட உடல்பேறு குறையோர் உள்ளனர்.

அதே நேரத்தில் 3 ஆம் கட்டம் அடுத்த ஆண்டு மே முதல் பிப்ரவரி வரை மலேசியர்கள் இருவரையும் உள்ளடக்கும் மற்றும் 18 மற்றும் அதற்கு மேற்பட்ட வயதுடைய குடிமக்கள் அல்லாதவர்கள், 13.7 மில்லியனுக்கும் அதிகமான மக்களை இலக்காகக் கொண்டுள்ளனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here