சட்ட பயிற்சியாளர்கள் சட்டத்தின்படி செயல்பட வேண்டும் என்கிறார் தக்கியுதீன்

பெட்டாலிங் ஜெயா: பிரபலமடைவதை நோக்கமாகக் கொண்ட சிலர் தங்களது தேவைகளுக்கு ஏற்ப சட்டத்தின் சொந்த விளக்கங்களைப் பயன்படுத்துகின்றன என்பது ஏமாற்றமளிக்கிறது என்று டத்தோ ஶ்ரீ தக்கியுதீன் ஹாசன் கூறுகிறார்.

சட்டத்துறை அமைச்சர் என்ற முறையில், பார் கவுன்சில் மற்றும் சட்ட பயிற்சியாளர்களை சட்டத்தின் படி செயல்படுமாறு கேட்டுக்கொள்கிறேன். சட்டத்தை சமூகத்திற்கு அறிவூட்டுவது உட்பட என்றார்.

கோவிட் -19 ஐ எதிர்த்துப் போராடுவதற்கான முயற்சிகளில் அனைத்து அரசாங்க நிறுவனங்களும் கவனம் செலுத்துகையில், சில கட்சிகள் இன்னும் தங்கள் விருப்பப்படி சட்டத்தை விளக்குவதற்கு முயற்சி செய்கின்றன. பொதுமக்களிடம் பிரபலமடைவதைப் போல அவர்கள் செய்யும் செயலால் அரசாங்கம் ஏமாற்றமடைகிறது என்று அவர் இன்று (ஏப்.20) கூறினார்.

அவசரகால கட்டளைச் சட்டத்தின் பல விதிகள் அரசியலமைப்பிற்கு அப்பாற்பட்டவை மற்றும் பூஜ்யம் மற்றும் வெற்றிடமானது என்ற அறிவிப்புகளைக் கோரி, அரசாங்கத்திற்கு எதிராக மலேசிய பார் கவுன்சில் ஆரம்பித்த சட்ட சவால்களை அடுத்து தனக்கு அழைப்பு வருவதாகத் தெரிவித்தார்.

வெள்ளிக்கிழமை (ஏப்ரல் 16), வழக்கறிஞர் மன்றத் தலைவர் ஏ.ஜி.காளிதாஸ், இந்த அவசர கட்டளைகளை வெளியிடுவது அதிகாரங்களில் ஏற்றத்தாழ்வு மற்றும் அவற்றின் பயன்பாடு குறித்த பொறுப்புக்கூறலுக்கு வழிவகுத்தது என்றார்.

தொற்றுநோயால் ஏற்பட்ட சுகாதார, பொருளாதார மற்றும் சமூக அச்சுறுத்தல்களிலிருந்து தேசத்தைப் பாதுகாக்க அவசரகால பிரகடனம் செய்யப்பட்டதாக தக்கியுதீன் குறிப்பிட்டார்.

எனவே, அவசரகால கட்டளைகளில் உடனடி திருத்தங்கள் உட்பட தெளிவான நடவடிக்கைகள் எடுக்கப்பட வேண்டும் என்று அவர் கூறினார். ஜனவரி 11 ஆம் தேதி அவசர பிரகடனம் ஆகஸ்ட் 1 ஆம் தேதி  வரை அல்லது ஆறு மாதங்கள் மற்றும் 20 நாட்களுக்கு அமலில் இருக்கும் என்று அவர் உறுதியளித்தார்.

 

 

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here