அவசரகால பிரகடனத்தை முடிந்தவரை நீட்டிப்பதே பெரிகாத்தானின் நோக்கம்

பெட்டாலிங் ஜெயா: அவசரகால பிரகடனத்தை முடிந்தவரை நீட்டிப்பதே பெரிகாத்தான் நேஷனல் அரசாங்கத்தின் உண்மையான நோக்கம், அதற்கான முடிவைக் குறிக்கும் நிபந்தனைகள் குறித்து தற்போது எந்த விளக்கமும் இல்லை என்று டத்தோ ஶ்ரீ அன்வார் இப்ராஹிம் கூறுகிறார்.

கோவிட் -19 தொற்று அதிகரிப்பு இப்போது ஆகஸ்ட் 2021 க்கு அப்பால் அவசரநிலையை நீட்டிக்க பெரிகாத்தானுக்கு ஒரு சாக்காக அளிக்கும் என்று நான் நம்புகிறேன்.

இது பெரிகாத்தான் அரசாங்கத்தின் உண்மையான நோக்கம் என்று நான் நம்புகிறேன் – அவசரகாலத்தை முடிந்தவரை நீட்டிக்க, அவ்வாறு செய்தாலும் கூட கோவிட் -19 நோய்த்தொற்றுகள் அதிகமாக இருக்க வேண்டும்.

தடுப்பூசி திட்டத்தின் மெதுவான பட்டியலைக் கருத்தில் கொண்டு, 2021 ஆம் ஆண்டில் நாடாளுமன்ற அமர்வு இருக்காது என்று நான் கவலைப்படுகிறேன். இது பெரிகாத்தான் அரசாங்கத்திற்கு ஒரு பெரிய தோல்வியாக இருக்கும் என்று எதிர்க்கட்சித் தலைவர் முகநூலில் தெரிவித்திருந்தார்.

பெரிகாத்தான் அரசாங்கம் தொடர்ந்து நாடாளுமன்றத்தை இடைநிறுத்துவதை நியாயப்படுத்தும் சட்ட அமைச்சர் டத்தோ ஶ்ரீ  தக்கியுதீன் ஹாசனின் அறிக்கை “ஜனநாயக நிர்வாகத்தின் அடிப்படைக் கோட்பாடுகளைப் புரிந்துகொள்ளும் அபாயகரமான குறைபாட்டை” நிரூபிக்கிறது என்று பி.கே.ஆர் தலைவரான அன்வர் கூறினார்.

தொற்றுநோயை எதிர்த்துப் போராடுவதற்கு நாடாளுமன்றம் இடைநிறுத்துவது அவசியம் என்று தக்கியுதீன் கூறுவது போல் அன்வார் தனது குறிப்பில் தடுப்பூசி விகிதம் ஆசியாவில் மிக மெதுவானது என்றும், தொற்றுநோய் விகிதம் ஆசியானில் மிக உயர்ந்தது என்றும் கருதுவதில் தோல்வியுற்றது.

அவசரகாலத்தில் இயற்றப்பட்ட ஒரு கட்டளை கூட நாட்டில் கோவிட் -19 பரவுவதை கணிசமாகக் குறைத்ததாகக் காட்ட முடியாது என்று அன்வார் கூறினார்.

அதற்கு பதிலாக, பெரிகாத்தான் அரசாங்கத்தின் வெளிப்படைத்தன்மை அல்லது நாடாளுமன்ற பொறுப்புணர்வு இல்லாமல் பொது நிதியை அணுகுவதற்கு அவசர நடவடிக்கைகள் பயன்படுத்தப்பட்டுள்ளன. தேசிய அறக்கட்டளை நிதியத்தில் கிட்டத்தட்ட 50% தடுப்பூசிகளை வாங்குவது உட்பட.

தடையற்ற கடன் மற்றும் செலவினம் வருங்கால சந்ததியினரை ஈடுசெய்ய முடியாத கடன்களுடன் சேர்த்துக் கொள்ளக்கூடும் என்று அன்வர் கூறினார்.

ஆகஸ்ட் 1 ஆம் தேதி அவசரகால நிலை நீக்கப்படுவதற்கு முன்பாகவோ அல்லது அதற்கு பின்னரோ நாடாளுமன்றம் பொருத்தமான நேரத்தில் மீண்டும் கூட்டும் என்று நேற்று ஒரு உறுதிமொழியை அளித்தார். மேலும் தற்போதைய கவனம் கோவிட் -19 தொற்றுநோயை நிவர்த்தி செய்வதில் கவனம் செலுத்துவதாகவும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here