வீட்டிலிருக்கும் பெண்களின் பாதுகாப்பை உறுதி செய்ய நமது பங்கினை வழங்க வேண்டும்

பெட்டாலிங் ஜெயா: வீட்டிலிருக்கும் பெண்களின் உடல் மற்றும் மன ரீதியான துஷ்பிரயோகங்களை முடிவுக்குக் கொண்டுவர அனைவரும் தங்கள் பங்கை வழங்க வேண்டும் என்கிறார் டத்தோ ஶ்ரீ  ரீனா ஹருன்.

இந்த ஆண்டின் முதல் நான்கு மாதங்களில் 902 வீட்டு வன்முறை வழக்குகள் பதிவாகியுள்ளதாக பெண்கள், குடும்ப மற்றும் சமூக மேம்பாட்டு அமைச்சரான அவர் தெரிவித்தார்.

உள்நாட்டு வன்முறை பிரச்சினைக்கு அனைத்து தரப்பினரின் தலையீடும் ஒத்துழைப்பும் தேவை என்பதை இது தெளிவாகக் காட்டுகிறது என்று செவ்வாயன்று (மே 4) மசூதிகளில் வீட்டு வன்முறையால் பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்கு மையங்களை உருவாக்குவதற்கான ஒரு நிகழ்வைத் தொடங்கி வைத்த போது அவர் தனது உரையில் கூறினார்.

வீட்டு வன்முறை வழக்குகள் சம்பந்தப்பட்ட 5,260 விசாரணை ஆவணங்கள் திறக்கப்பட்டுள்ளதாக போலீஸ் தகவல்கள் தெரிவிக்கின்றன என்று அவர் கூறினார். எங்கள் Talian Kasih தரவுகளின் அடிப்படையில், கடந்த ஆண்டு ஜனவரி மற்றும் டிசம்பர் மாதங்களுக்கு இடையே மொத்தம் 2,540 வீட்டு வன்முறை வழக்குகள் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளன என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

கடந்த ஆண்டு இயக்கக் கட்டுப்பாட்டு உத்தரவு அமல்படுத்தப்பட்டதிலிருந்து உள்நாட்டு வன்முறை வழக்குகளுக்குப் பின்னால் பொருளாதாரம் மற்றும் வாழ்வாதார பிரச்சினைகள் முக்கிய காரணங்கள் என்று கூறினார். பல குடும்பங்கள் தங்கள் வருமானம் மற்றும் பொருளாதார வாழ்வாதாரம் மோசமாக பாதிக்கப்பட்டுள்ளதால் பிரச்சினைகளை எதிர்கொண்டன.

வீட்டு வன்முறையால் பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்கு மசூதிகளை மையங்களாக மாற்றும் முயற்சி உள்ளிட்ட பிரச்சினைகளைத் தீர்ப்பதற்கான நடவடிக்கைகளை எடுக்க  அமைச்சகம் இஸ்லாமிய மதத் துறையுடன் (ஜாவி) தனது அமைச்சகம் ஒத்துழைத்துள்ளதாக ரீனா மேலும் தெரிவித்தார்.

போக்குவரத்து மையங்களாக அடையாளம் காணப்பட்ட இரண்டு மசூதிகள் வீட்டிலேயே உடல் ரீதியாகவும், மன ரீதியாகவும் துஷ்பிரயோகம் செய்யப்படுபவர்களுக்கு சில நம்பிக்கையையும் பாதுகாப்பையும் தரும் என்று நம்புவதாக அவர் கூறினார்.

கூட்டரசு பிரதேச மசூதி மற்றும் தாமான் துன் டாக்டர் இஸ்மாயில் மஸ்ஜித் அல்-குஃப்ரான் ஆகியோர் மசூதிகளில் தங்கியுள்ளவர்களுக்கு தங்குமிட அறைகள், அடிப்படை தனிப்பட்ட தேவைகள், உணவு மற்றும் பானம் ஆகியவற்றை வழங்கும்.

மசூதிகளில் தஞ்சம் புகுபவர்களுக்கு ஆடை, துண்டுகள் மற்றும் பிற அடிப்படை தேவைகள் அடங்கிய கிட் வழங்கப்படும் என்று அவர் கூறினார். நாங்கள் நீதிமன்ற உத்தரவைப் பெறுவதற்கு முன்பு சுமார் மூன்று நாட்கள் அவர்கள் அங்கு தங்க வைக்கப்படுவார்கள்.

நாங்கள் அனுமதி பெற்றவுடன், அவர்கள் பாதுகாப்பு இல்லங்களுக்கு மாற்றப்படுவர் என்று அவர் மேலும் கூறினார். இந்த நிகழ்வில் பிரதமர்  (மத விவகாரங்கள்) அமைச்சர் டத்தோ டாக்டர் சுல்கிஃப்ளி முகமட் அல் பக்ரி மற்றும் துணை பெண்கள் மற்றும் குடும்ப மேம்பாட்டு அமைச்சர் டத்தோ சித்தி ஜைலா முகமட் யூசோஃப் ஆகியோர் கலந்து கொண்டனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here