கோவிட் தொற்றினை கட்டுபடுத்த 15ஆவது பொதுத்தேர்தலில் அவசரம் காட்ட கூடாது

பெட்டாலிங் ஜெயா:  கோவிட் -19 தொற்றுநோய் வைரஸ் மேலும் பரவாமல் தடுக்க 15 ஆவது பொதுத் தேர்தல் 2023 ஆம் ஆண்டு நடத்த வேண்டும் என்று முன்னாள் பிரதமர் துன் டாக்டர் மகாதீர் முகமட் தெரிவித்துள்ளார்.

கோவிட் -19 இன் போது ஒரு தேர்தல் நடத்தப்பட்டால், நாங்கள் ஒரு பரவலைக் காண்போம். அதனால்தான் (கூட) அவசரநிலை முடிந்தபின்னர் தேர்தல் கூடாது. இது (தேர்தல்) 2023 இல் தேதி வரும் வரை காத்திருக்க வேண்டியிருக்கும் என்று அவர் புதன்கிழமை (மே 5) உத்துசான் மலேசியாவுடனான ஒரு பிரத்யேக பேட்டியில் கூறினார்.

கடந்த ஆண்டு செப்டம்பரில் நடந்த சபா மாநிலத் தேர்தலை அவர் மேற்கோள் காட்டி, வாக்கெடுப்பு நடைபெற்றதால் தொற்றுநோய்களின் எண்ணிக்கை வியத்தகு அளவில் உயர்ந்தது. நாங்கள் கோவிட் -19 உடன் விளையாட முடியாது. இது ஒரு மாறுபாடு மட்டுமல்ல, இப்போது ஐந்து வகைகளும் என்பதால் இது (வைரஸ்) பரவுகிறது.

நாங்கள் இதை (வைரஸ்) சுற்றி விளையாடினால், அது பரவக்கூடும் என்று அவர் கூறினார். இந்த ஆண்டு பொதுத் தேர்தலை நடத்துவது சாத்தியமில்லை என்று டாக்டர் மகாதீர் கருத்து தெரிவித்தார்.

இந்த ஆகஸ்ட் 1 ஆம் தேதி அவசர பிரகடனம் முடிவடைந்த பின்னரும் பிரதமர் டான் ஸ்ரீ முஹிடின் யாசின் தேசத்திற்கு தலைமை தாங்குவாரா என்று கேட்கப்பட்டதற்கு, நாடாளுமன்ற கூட்ட அனுமதிக்கப்பட்டவுடன் முஹிடின் பிரச்சினைகளை எதிர்கொள்ள வாய்ப்புள்ளது என்றார்.

பொருளாதாரம் குறித்து டாக்டர் மகாதீர் கூறுகையில், கோவிட் -19 வெளிநாட்டு முதலீட்டாளர்கள் நாட்டில் முதலீடுகளை வெளியேற்றுவதற்காக குற்றம் சாட்டக்கூடாது. மாறாக அது தற்போதைய அரசியல் நிச்சயமற்ற தன்மைகளால் ஏற்பட்டது.

பொதுத் தேர்தலுக்கான இடங்களுக்காக மும்முரமாக போராடும் அரசியல் கட்சிகள், நாட்டின் சிறந்த நிர்வாகத்தை உறுதி செய்வதற்கான வழிகளைக் கண்டுபிடிப்பதில் கவனம் செலுத்த வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here