பாதுகாப்பாக இருங்கள்; இல்லையெனில் இந்தியா எதிர்நோக்கும் நிலைதான்

 கோவிட் -19 முன்னெச்சரிக்கை நடவடிக்கைகளை எடுக்காததற்கு மக்கள் எவ்வாறு விலை கொடுக்கிறார்கள் என்பதை இந்தியாவில் இருக்கும் மலேசியர்கள் கண்கூடாக பார்க்கிறார்கள்.

மக்கள் எஸ்ஓபியைக் கடைப்பிடிக்கவில்லை, இப்போது அதிக விலை கொடுத்து வருகின்றனர்” என்று மருத்துவ சிகிச்சை பெற இந்தியாவில் இருக்கும் எம். சின்னப்பன் 69, கூறினார்.

சில வாரங்களுக்கு முன்பு நடைபெற்ற மாநிலத் தேர்தலில், பெரும் பேரணிகள் சம்பந்தப்பட்ட பல மாநிலங்களில் தொற்றுநோய்களின் கொடிய அலைக்கு அவர் காரணம் என்று கூறினார். சின்னப்பன் மற்றும் அவரது மனைவி கே.காந்திமதி (62) ஆகியோர் கடந்த ஆண்டு இந்தியா சென்றனர்.

தொற்றுநோயால் அவர்களின் பயணம் 14 மாதங்களுக்கும் மேலாக நீடிக்கும் என்று அவர்களுக்குத் தெரியாது. இந்த ஜோடி சென்னையிலிருந்து 400 கி.மீ தூரத்தில் ஒரு தொலைதூர கிராமத்தில் வசித்து வருகிறது. இது தொற்றுநோயின் மைய மையங்களில் ஒன்றாகும்.

அதிர்ஷ்டவசமாக, மலேசியாவில் எம்சிஓ கடந்த ஆண்டு தொடங்கியதிலிருந்து நாங்கள் தங்கியிருக்கும் கிராமத்தில் எங்களுக்கு ஒரு இடம் உள்ளது என்று அவர் கூறினார்.

கோவிட் -19 நிலைமை மோசமாக இருப்பதாக சின்னப்பன் கூறினார், குறிப்பாக நகர பகுதிகளில். புதிய மாநில அரசு, நேற்று முதல் தமிழகத்தில் 14 நாட்களுக்கு மொத்தமாக ஊரடங்கு என்று கூறினார்.

இந்திய அத்தியாயத்திலிருந்து மலேசியர்கள் கற்றுக் கொள்வார்கள் என்றும் எந்த நேரத்திலும் வெகுஜனக் கூட்டங்கள் அல்லது தேர்தல்களை ஏற்பாடு செய்ய மாட்டார்கள் என்றும் அவர் நம்புகிறார்.

தனது குழந்தைகள் மற்றும் 10 பேரக்குழந்தைகளைப் பார்க்க மலேசியா திரும்பத் திரும்ப விரும்பும் சின்னப்பன், கோவிஷீல்ட் தடுப்பூசியின் முதல் மருந்தை ஏப்ரல் நடுப்பகுதியில் இந்தியாவின் அரசு மருத்துவமனையில் பெற்றார். அவர் விரைவில் தனது இரண்டாவது டோஸைப் பெறுவார் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

முக்கிய நகரங்களை அழிக்கும், அதிக வேதனையையும் கஷ்டத்தையும் ஏற்படுத்தும் இந்த நோயிலிருந்து தங்களைக் காப்பாற்றிக் கொள்ள தடுப்பூசியை போட்டும் கொள்ளுமாறு  மக்களை நான் கேட்டுக்கொள்கிறேன் என்று அவர் கூறினார்.

எல்லை மீண்டும் திறந்தவுடன் திரும்புவதற்கான ஏற்பாடுகளைச் செய்ய அங்குள்ள மலேசியர்கள் உயர் ஸ்தானிகராலயத்துடன் தொடர்ந்து தொடர்பு கொண்டுள்ளனர்.

மற்றொரு மலேசியரான எஸ்.வனஜா, 54, தனது 77 வயதான தாய் மற்றும் 58 வயதான சகோதரர், மலேசியர்கள் இருவரும் தற்போது பெங்களூரில் உள்ளனர்.

ஏராளமான வழக்குகளுடன் நிலைமை மோசமாக உள்ளது. அங்குள்ள எங்கள் அன்புக்குரியவர்களின் பாதுகாப்பிற்காக மட்டுமே நான் பிரார்த்தனை செய்ய முடியும் என்று அவர் கூறினார்.

வனஜாவின் சகோதரருக்கு பெங்களூரில் அச்சிடும் தொழில் உள்ளது. ஊரடங்கால், கடந்த சில நாட்களாக வணிகம் நிறுத்தப்பட்டுள்ளது. கடந்த ஆண்டு  வனஜா  10 நாள் விடுமுறையாக இருக்க வேண்டியது ஆறு மாதங்கள் இந்தியாவில் சிக்கி இருப்பதாக கூறினார்.

வனஜாவும் அவரது உறவினரும் மார்ச் 10 ஆம் தேதி இந்தியா சென்று மார்ச் 20 ஆம் தேதி திரும்பவிருந்தனர். இருப்பினும், மலேசியா தனது முதல் MCO ஐ மார்ச் 18 அன்று விதித்தது, மேலும் அனைத்து விமானங்களும் ரத்து செய்யப்பட்டன.

நாங்கள் பெங்களூருக்கு எனது சகோதரரின் வீட்டிற்கு பேருந்தில் ஏறுவதற்கு முன்பு கிட்டத்தட்ட 24 மணி நேரம் சென்னையில் சிக்கிக்கொண்டோம் என்று அவர் கூறினார். இறுதியில், அவர் ஆகஸ்ட் மாதம் மலேசியா திரும்ப முடிந்தது. பின்னர் சிங்கப்பூரில் வேலைக்குச் சென்றுவிட்டார்.

பெங்களூரில் நிலைமை மோசமாக இருப்பதாக அவர் கூறினார். இந்தியாவில், கோவிட் -19 உடையவர்கள் வீட்டில் தனிமைப்படுத்தப்பட்டுள்ளனர் என்று அவர் கூறினார்.

மணி என்று மட்டுமே அறிய விரும்பிய மற்றொரு மலேசியர், முக்கிய நகரங்கள் வைரஸால் கடுமையாக பாதிக்கப்பட்டுள்ளன. 68 வயதான மணி, தென்னிந்திய மாநிலமான ஆந்திராவின் திருப்பதியில் சுமார் மூன்று மாதங்களாக வசித்து வருகிறார். நிலைமை மோசமாக இருப்பதாக ஓய்வு பெற்ற ஆசிரியரான அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here