மலேசிய துறைமுகங்களில் வெளிநாட்டு கப்பல் குழுவினர் “sign off” செய்ய அனுமதியில்லை; வீ கா சியோங் தகவல்

பெட்டாலிங் ஜெயா: தற்போதைய எஸ்ஓபி கட்டுபாட்டின் போது அனைத்து மலேசிய துறைமுகங்களிலும்  வெளிநாட்டு கப்பல் குழுவினர் “sign off” (ஒப்பந்தத்தின் அடிப்படையில் இறங்க) அனுமதிக்கப்படுவதில்லை என்று டத்தோ ஶ்ரீ டாக்டர் வீ கா சியோங்  கூறுகிறார்.

எவ்வாறாயினும், சுகாதார அமைச்சின் (எம்ஓஎச்) முடிவுப்படி கடுமையான நடைமுறைகளின் கீழ் அரசாங்கத்தால் நியமிக்கப்பட்ட நிலையத்தில் 14 நாட்கள் தனிமைப்படுத்தப்படும் மலேசிய குடிமக்களுக்கு மட்டுமே விதிவிலக்குகள் செய்யப்பட்டுள்ளன என்று போக்குவரத்து அமைச்சர் கூறினார்.

துறைமுக நடவடிக்கைகளில் கப்பல் நடவடிக்கைகள் தொடர்பான நிலையான இயக்க நடைமுறைகள் (எஸ்ஓபிக்கள்) தொடர்பான பொதுக் கவலைகளை ஒப்புக் கொண்ட டாக்டர் வீ, ஏப்ரல் 26 ஆம் தேதி மலேசியாவின் கடல் துறை (ஜே.எல்.எம்) மற்றும் அமைச்சின் எல்லைக்குட்பட்ட பல்வேறு துறைமுக அதிகாரிகளுடன் வீடியோ மாநாட்டிற்கு தலைமை தாங்கியதாக கூறினார். இந்தியாவில் தோன்றும் கோவிட் -19 வகைகள் மலேசியாவிற்குள் நுழைவதைத் தடுக்க தேசிய பாதுகாப்பு கவுன்சிலின் (என்.எஸ்.சி) உத்திகளை ரிலே செய்யவும்.

கடல்சார் சுகாதார பிரகடனத்தின் மூலம் சுகாதார அமைச்சினால் நிர்ணயிக்கப்பட்டபடி கோவிட் -19 அறிகுறிகள் கண்டறியப்பட்ட கப்பல்கள் 14 நாள் தனிமைப்படுத்தலுக்கு உட்படுத்தப்பட வேண்டும் என்று டாக்டர் வீ கூறினார்.

இல்லையெனில், இந்தியாவில் இருந்து தோன்றும் கப்பல்கள் உட்பட அனைத்து கப்பல்களும் கடலில் தனிமைப்படுத்தப்பட வேண்டிய அவசியமில்லை, கப்பல்துறைக்கு MOH இன் அனுமதியைப் பெறும் வரை டாக்டர் வீ சனிக்கிழமை (மே 15) ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

அனைத்து கப்பல்துறை தொழிலாளர்களும் கப்பல்களில் பணிபுரியும் போது முகமூடி மற்றும் செலவழிப்பு லேடெக்ஸ் கையுறைகள் போன்ற MOH- அங்கீகரிக்கப்பட்ட தனிப்பட்ட பாதுகாப்பு உபகரணங்களை (பிபிஇ) பயன்படுத்த வேண்டும் என்றும், கப்பல்துறை அல்லாத தொழிலாளர்கள் MOH இன் ஒப்புதல் இல்லாமல் மலேசிய துறைமுகங்களில் அனுமதிக்கப்படாத எந்த கப்பல்களும் நுழைய அனுமதிக்கப்படுவதில்லை என்றும் டாக்டர் வீ கூறினார். .

மலேசிய கப்பல்துறைகளுக்கு கப்பல்களை இயக்குவதில் அத்தியாவசியமான கப்பல் விமானிகள் எஸ்ஓபி மற்றும் கண்டிப்பாக பிபிஇ அணிவது போன்றவற்றைச் செய்ய வேண்டும். அதே நேரத்தில் கப்பல் குழுவினருடன் தொடர்பு கொள்ளாமல் அனைத்து சரக்கு நடவடிக்கைகளும் கப்பல்துறை தொழிலாளர்களால் கப்பல் பணியாளர்களுடன் தொடர்பு கொள்ளாமல் மேற்கொள்ளப்படலாம் என்றும் அவர் கூறினார்.

MOH ஆல் இயக்கப்பட்ட SOP களின் அடிப்படையிலும், இயக்க நடைமுறைகள் மற்றும் JLM மற்றும் அந்தந்த துறைமுக அதிகாரிகளின் அனுமதியின்படி அனைத்து துறைமுகங்களிலும் உள்ள அனைத்து வெளிநாட்டு கப்பல்களிலும் சரக்கு கையாளுதல் அனுமதிக்கப்படுகிறது என்றும் டாக்டர் வீ கூறினார்.

மலேசியாவில் இயங்கும் அனைத்து கப்பல்களுக்கும் எஸ்ஓபிகளின் “செய்ய வேண்டியவை மற்றும் செய்யக்கூடாதவை” ரிலே செய்ய ஜே.எல்.எம் அனைத்து தொடர்புடைய துறைமுக அதிகாரிகளுடனும் தொடர்பு கொண்டுள்ளது என்று அவர் கூறினார்.

குழு மாற்றங்கள், கப்பல்-கரையோர தொடர்புகள், தடைசெய்யப்பட்ட நடவடிக்கைகள் போன்ற விஷயங்களை அவர்கள் நிர்வகிப்பார்கள் என்று அவர் கூறினார்.

கோவிட் -19 தடுப்பு எஸ்ஓபியை அமைச்சகம் கண்டிப்பாக அமல்படுத்துகிறது. மேலும் தேவை ஏற்பட்டால், கடுமையான கட்டுப்பாடுகளை விதிக்க அல்லது அவ்வப்போது எஸ்ஓபியை மேம்படுத்துவதற்கான என்எஸ்சி மற்றும்  MHO முடிவுகளுக்கு தொடர்ந்து கட்டுப்படும்.

நாட்டின் போக்குவரத்து மற்றும் தளவாடத் துறைகளில் பாதுகாப்பு மற்றும் நிலைத்தன்மையை உறுதி செய்வதற்கான அமைச்சின் பணியில் தொடர்ச்சியான மேம்பாடுகளுக்கும் நாங்கள் கடமைப்பட்டுள்ளோம் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here