அனைத்துலக ஆங்கில பேச்சு போட்டியில் மலேசிய மாணவர் பவித் வெற்றி

கோலாலம்பூர், மே 16 – ஆன்லைனில் நடைபெற்ற ஆங்கிலப் பேசும் ஒன்றியம் (ஈ.எஸ்.யூ) அனைத்துலக பொதுப் பேச்சுப் போட்டியில் மலேசிய மாணவர் பவித் கொரன் சாம்பியனானார்.

கிராண்ட் பைனலில் 33 நாடுகளைச் சேர்ந்த 35 பங்கேற்பாளர்களை மலேசியாவின் ஆங்கிலப் பேசும் ஒன்றியத்தை (ESUM) பிரதிநிதித்துவப்படுத்தும் நிகழ்ச்சியில் மலாக்காவில் உள்ள மல்டிமீடியா பல்கலைக்கழகத்தின் 19 வயது மாணவர் பவித், ESUM ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளார்.

தனது ஐந்து நிமிட விளக்கக்காட்சியில், உலகளவில் அதிகரித்து வரும் மனச்சோர்வின் வீதம் குறித்துப் பேசிய அவர், பார்வையாளர்களையும் அனைத்து அரசாங்கங்களையும் இந்த பிரச்சினையில் கவனம் கொள்ளுமாறு கேட்டுக்கொண்டார்.

என்னால் இப்போட்டியில் கலந்து கொள்ள லண்டனுக்குச் செல்ல முடியவில்லை என்றாலும், இது போன்ற ஒரு போட்டியை ஆன்லைனில் செய்து, இணைய இணைப்பு போன்ற சிக்கல்களை எதிர்கொள்வது ஒரு புதிய அனுபவமாகும் என்று அவர் கூறினார்.

பல்வேறு நாடுகளில் இருந்து பங்கேற்பாளர்களில் பலரை தனது சொந்த வீட்டின் வசதியுடன் சந்திக்கவும், மற்ற அனைத்து பங்கேற்பாளர்களிடமிருந்தும் ஒரே கருப்பொருளின் பல்வேறு விளக்கங்களைக் கேட்கவும் முடிந்ததால், முழு செயல்முறையையும் சுவாரஸ்யமாக பவித் கருதினார்.

2011 இல் மெரினா டானுக்கு பிறகு ஆண்டுதோறும் நடைபெறும் ஈஎஸ்யூ அனைத்துலக பொது பேசும் போட்டியில் மலேசியா சிறந்த பேச்சாளர் பட்டத்தை வென்றது இது இரண்டாவது முறையாகும்.

ESUM தலைவர் துங்கு தாரா துங்கு டான் ஸ்ரீ நகுவியா பவித் வெற்றிக்கு தனக்கு மகிழ்ச்சியை வெளிப்படுத்தினார். மேலும் “அவர் உண்மையிலேயே வெற்றிபெற தகுதியானவர். அவர் அதை மலேசியாவிற்காக செய்தார்” என்றும் கூறினார். – பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here