பாலஸ்தீன மக்களின் இன்னலை போக்க மலேசியா உள்ளிட்ட மூன்று நாடுகள் ஒன்றிணைந்தன

பெட்டாலிங் ஜெயா: மலேசியா, இந்தோனேசியா மற்றும் புருனே ஆகியவை பாலஸ்தீனிய மக்களின் அவல நிலையைத் தீர்க்க அனைத்துலக சமூகத்தின் ஆதரவோடு இணைந்துள்ளன.

1967 க்கு முந்தைய கிழக்கு ஜெருசலேமுடன் அதன் தலைநகராக இருந்த எல்லைகளை அடிப்படையாகக் கொண்ட ஒரு சுயாதீனமான பாலஸ்தீனத்தை அடைவதற்கான தீர்வைப் பாதுகாப்பதற்கான உறுதிப்பாட்டில் அனைவரும் உறுதியாக இருக்க வேண்டும் என்று அதன் மூன்று தலைவர்கள் தெரிவித்தனர்.

பாலஸ்தீனிய மக்களுடன் சுயநிர்ணய உரிமை மற்றும் சுதந்திரமான மற்றும் இறையாண்மை கொண்ட பாலஸ்தீனத்தை உருவாக்குவது உள்ளிட்ட எங்கள் ஒற்றுமையையும் அர்ப்பணிப்பையும் நாங்கள் மீண்டும் வலியுறுத்துகிறோம்.

மனிதாபிமான சட்டம் உட்பட தொடர்புடைய ஐக்கிய நாடுகளின் தீர்மானங்கள் மற்றும் அனைத்துலக சட்டத்தின் அடிப்படையில் மத்திய கிழக்கில் ஒரு விரிவான, நியாயமான மற்றும் நீடித்த அமைதியை அடைவதை நோக்கமாகக் கொண்ட அனைத்துலக முயற்சிகளுக்கு ஆதரவளிக்க நாங்கள் தயாராக இருக்கிறோம் என்று பிரதமர் டான் ஸ்ரீ முஹிடின் யாசின், இந்தோனேசிய ஜனாதிபதி ஜோகோ விடோடோ மற்றும் புருனேயின் சுல்தான் ஹசனல் போல்கியா நேற்று ஒரு கூட்டு அறிக்கையில் தெரிவித்தனர்.

ஆக்கிரமிக்கப்பட்ட பாலஸ்தீனிய பிரதேசம் முழுவதும் பாலஸ்தீனிய பொதுமக்களின் பாதுகாப்பு மற்றும் பாதுகாப்பிற்கு உத்தரவாதம் அளிக்க அனைத்து நடவடிக்கைகளையும் அவசர அவசரமாக செயல்பட வேண்டும் என்று தலைவர்கள் ஐ.நா.பாதுகாப்பு மன்றத்தை கேட்டு கொண்டுள்ளனர்.

அனைத்து வன்முறைகளை நிறுத்துவதற்கும் அனைத்துலக அமைதியை நிலைநிறுத்துவதற்கான கடமையை நிறைவேற்றுவதற்கும் சர்வதேச சமூகம் மற்றும் குறிப்பாக பாதுகாப்பு கவுன்சிலுக்கு ஒரு சிறப்பு பொறுப்பு உள்ளது என்று அவர்கள் கூறினர்.

பாலஸ்தீனிய மக்களுக்கு எதிரான அட்டூழியங்களை முடிவுக்குக் கொண்டுவருவதற்காக ஐ.நா பொதுச் சபை அவசரகால அமர்வுக்கு அவர்கள் சமாதான முன்னேற்றங்களை கொண்டு வருவதற்கும் அவர்கள் கோரிக்கை விடுத்தனர்.

வன்முறையை கூட்டாக கண்டித்து, குடியேற்றங்களை சட்டவிரோதமாக விரிவுபடுத்துவது குறித்தும், கிழக்கு ஜெருசலேம் உட்பட ஆக்கிரமிக்கப்பட்ட மேற்குக் கரையில் பாலஸ்தீனத்திற்கு சொந்தமான கட்டமைப்புகளை இடிப்பது மற்றும் கைப்பற்றுவது குறித்தும் அவர்கள் கவலை தெரிவித்தனர்.

பாலஸ்தீனியர்களுக்கு எதிரான மனிதாபிமானமற்ற, காலனித்துவ மற்றும் நிறவெறி கொள்கைகள் மூலம் இஸ்ரேல் செய்த மனிதாபிமான மற்றும் மனித உரிமைச் சட்டம் உள்ளிட்ட அனைத்துலக சட்டத்தின் அப்பட்டமான மீறல்களையும் அவர்கள் தடையின்றி கண்டனம் செய்தனர்.

அனைத்து தரப்பினரும் அதிகபட்ச கட்டுப்பாட்டைக் கடைப்பிடிக்கவும், பொதுமக்களுக்கு எதிரான தாக்குதல்களை நிறுத்தவும், நிலைமையை அதிகரிப்பதில் நடவடிக்கை எடுக்கவும், அனைத்துலக சட்டம் ஒழுங்கை நிலைநாட்டவும் நாங்கள் அழைப்பு விடுக்கின்றோம்.

ஆக்கிரமிக்கப்பட்ட பாலஸ்தீனத்தில் போர் நிறுத்தப்படுவதைக் கண்காணிக்க அல்-குத்ஸ் நகரில் ஒரு தற்காலிக அனைத்துலக இருப்பை ஏற்குமாறு இருவரையும் நாங்கள் கேட்டுக்கொள்கிறோம்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here