அமெரிக்கா விண்வெளி ஆய்வு மையத்தை சேர்ந்த மலேசியரான குருதீஸ்வரனின் மனிதாபிமானம்

பெட்டாலிங் ஜெயா: கோவிட் -19 தொற்றுநோயால் பாதிக்கப்பட்ட நாடுகளுக்கு மலேசிய-அமெரிக்க இயந்திர பொறியியலாளர் குருதிஸ்வரன் ராமு ஒரு சுவாச ஆதரவு சாதனத்தை இலவசமாக வழங்க முன்வந்துள்ளார். இவரின் மனிதாபிமானம் அனைவரின் பாராட்டுகளை பெற்று வருகிறது.

ஈகோஃப்ளோ என பெயரிடப்பட்ட இந்த சாதனம், குறைந்த விலை தொடர்ச்சியான நேர்மறை காற்றுப்பாதை அழுத்த சாதனமாகும். இது கோவிட் -19 நோயாளிகளுக்கு வீட்டிலேயே சுவாச பிரச்சினையை சமாளிப்பதற்கும், மருத்துவமனைக்குச் செல்வதற்கும், மற்றும் சிகிச்சையளிக்கும் அறையில் சிகிச்சைக்காகக் காத்திருப்பதற்கும் ஆகும்.

34 வயதான குருதிஸ்வரன் (குரு) ஒரு மின்னஞ்சல் பேட்டியில் கூறுகையில், “மருத்துவமனைகள் மற்றும் மருத்துவ ஊழியர்களுக்கு எந்த செலவுமின்றி அலகுகளை ஒப்படைக்க விரும்புகிறேன்.

“எக்கோஃப்ளோவின் வடிவமைப்பு மற்றும் உற்பத்தி விவரங்களை இலவசமாகவும், முழு உலகிற்கும் கிடைக்கச் செய்வதே எங்கள் குறிக்கோள், இதனால் வளரும் நாடுகளில் உற்பத்தியாளர்கள் அதை தங்கள் சொந்த குடிமக்களுக்காக தயாரிக்க முடியும் என்று அவர் கூறினார்.

குரு தனது ஒன்பது பொறியாளர்களைக் கொண்ட குழுவுடன் 1,000 அலகுகளை கட்டியெழுப்ப உத்தேசித்துள்ளார், ஒழுங்குமுறை முகவர் நிறுவனங்கள் விரைவாகச் சென்றவுடன் மருத்துவமனைகளுக்கு நன்கொடை அளிக்க வேண்டும்.

சாதனத்திற்கான யோசனை குருவின் குழந்தை பருவ நண்பர், அவசரப்பிரிவு மருத்துவர் பிரபு செல்வம் என்பவரிடமிருந்து வந்தது.

அதே நேரத்தில் குரு தனது அனுபவத்தை அமெரிக்க விண்வெளி நிறுவனமான நாசாவுடன் ஒப்பந்தக்காரராகப் பயன்படுத்தியதை    அவர் நினைவு கூர்ந்தார். குரு விண்வெளி ஆய்வு தொழில்நுட்ப பிரிவில் பணிபுரிகிறார். வளிமண்டலத்தில் கார்பன் டை ஆக்சைடு மற்றும் மீத்தேன் அளவிட கருவிகளை உருவாக்குகிறார்.

குருவின் பெற்றோர் 30 ஆண்டுகளுக்கு முன்பு அமெரிக்காவிற்கு குடிபெயர்ந்தனர், அதே நேரத்தில் பிரபுவின் குடும்பம். இவரது தந்தை ராமு ஆறுமுகம், அலோர் ஸ்டாரை சேர்ந்த முன்னாள் ராணுவ வீரரும், அவரது தாயார் தெலுக் இன்டானைச் சேர்ந்த வசந்தி எத்திராஜுலு ஆவார்.

 

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here