213 பேருக்கு 1,000 வெள்ளி இழப்பீடா? பிரசரானா விளக்கம் அளிக்க வேண்டும்

பெட்டாலிங் ஜெயா: எல்.ஆர்.டி ரயில் மோதியதில் பாதிக்கப்பட்ட 213 பேருக்கும் இழப்பீடாக RM1,000 கொடுக்கப்பட்டது முதற்கட்ட உதவித்தொகை மட்டுமா என்று பிரசரனா மலேசியா சென்.பெர்ஹாட் தெளிவுப்படுத்த வேண்டும் என்று நுகர்வோர் உரிமைகள் குழு தெரிவித்துள்ளது. பொது போக்குவரத்து பயனர்கள் சங்கம் (4PAM) இழப்பீடு உதவியாக மட்டுமே பார்க்கும்.

4PAM விபத்தில் சிக்கியுள்ள பயணிகளை எந்தவொரு சலுகையும் எடுப்பதற்கு முன் அல்லது பிரசாரனா வழங்கிய ஆவணங்களில் கையெழுத்திடுவதற்கு முன்பு வழக்கறிஞர்களை அணுகுமாறு சங்கத்தின் தலைவர் அஜித் ஜோல் ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

சங்கத்தின் சட்ட ஆலோசகர்கள் அனைத்து பயணிகளுக்கும் தங்கள் சேவைகளை வழங்குகிறார்கள் என்றும் அவர் கூறினார்.

RM1,000 இழப்பீடு தவிர, பிரசாரனா தலைவர் தாஜுதீன் அப்துல் ரஹ்மான், ஒவ்வொரு பாதிக்கப்பட்டவரின் மருத்துவ செலவுகளையும் அவர்கள் மருத்துவமனையில் இருந்து வெளியேறும் வரை அனைத்து செலவினைகளையும் பொது போக்குவரத்து நிறுவனம் ஈடுசெய்யும் என்று கூறினார்.

நேற்றிரவு நடந்த சம்பவத்தில் பாதிக்கப்பட்ட 213 பயணிகளில் 64 பயணிகள் மருத்துவமனை கோலாலம்பூர் (எச்.கே.எல்) சிகிச்சைக்காக அனுப்பப்பட்டனர்.

இந்த எண்ணிக்கையில், 21 பாதிக்கப்பட்டவர்கள் இன்னும் எச்.கே.எல்., ஆறு பேர் ஆபத்தான நிலையில் உள்ளனர். 15 பேர் குறைவாக ஆபத்து நிலையிலும் மீதமுள்ள 43 பேர் வெளிநோயாளிகளாக இருக்கின்றனர்.

நேற்றிரவு இரண்டு எல்ஆர்டி ரயில்கள் கிளானா ஜெயா பாதையில் மோதிய விபத்தில், இது 1996 இல் செயல்படத் தொடங்கியதிலிருந்து மிக மோசமானதாகக் கூறப்படுகிறது.

நேற்றிரவு நடந்த சம்பவத்திற்கு மனிதப் பிழையே காரணம் என்று போக்குவரத்து அமைச்சகம் கூறியுள்ளது. பயணிகள் இல்லாத எல்.ஆர்.டி ரயிலின் டிரைவர், பயணிகளை ஏற்றிச் சென்ற மற்றொரு ரயிலுடன் தவறான திசையில் வந்து நேருக்கு நேர் மோதியிருக்கிறார் என்று தகவல்கள் தெரிவிக்கின்றன.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here