இறந்த கைதியின் உடலை குடும்பத்தினரிடம் வழங்க மருத்துவமனை மறுப்பு?

பெட்டாலிங் ஜெயா:  கோவிட் -19  தொற்றினால் 21 வயது உயிரிழந்தாக கூறப்படும் சுரேந்திரன் ஷங்கரின் உடலை   குலாங் (Kluang) மருத்துவமனை  அவரது குடும்பத்திற்கு வெளியிட மறுத்து வருகிறது. உயிரிழந்தவர் போலீஸ் காவலில் இருந்தார் என்பது குறிப்பிடத்தக்கது.

இருப்பினும், இந்த வழக்கில் ஏதோ தவறு இருப்பதாக குடும்பத்தின் வழக்கறிஞர் கே கணேஷ் கருதுகிறார். இது ஒன்றும் புரியவில்லை. அவருக்கு கோவிட் தொற்று உறுதி செய்திருந்தால் வைரஸ் பரவாமல் தடுக்க மருத்துவமனை தனது கலசத்தை சீல் வைத்திருக்க முடியும் என்று அவர் பிரேத பரிசோதனை அறிக்கையை குறிப்பிட்டு கருத்துரைத்தார். ஏதோ தெளிவாக இங்கே இல்லை.

கணேஷ் ஒரு போலீஸ் புகாரை தாக்கல் செய்வதாகவும், இரண்டாவது பிரேத பரிசோதனை நடத்த வேண்டும் என்றும் கூறினார். சுரேந்திரனின் குடும்பம், அவரது உடலை அவர்களிடம் திரும்ப வேண்டும் என்று மட்டுமே விரும்பினார்.

சிம்பாங் ரெங்கம் சிறைக்கு மாற்றப்பட்ட ஒரு மாதத்திற்குள் சுரேந்திரன் நேற்று குவாங் மருத்துவமனையில் இறந்தபோது சமீபத்திய மரணக் காவலில் சிக்கினார்.

கடந்த ஆண்டு போதைப்பொருள் குற்றச்சாட்டில் கைது செய்யப்பட்ட அவர், குற்றத் தடுப்புச் சட்டத்தின் கீழ் தடுத்து வைக்கப்படுவதற்கு முன்னர் நான்கு நாட்கள் தடுப்பு காவல் செய்யப்பட்டார்.

கடந்த ஆகஸ்ட் மாதம் அவர் மூவார் புனர்வாழ்வு மையத்திற்கு அனுப்பப்பட்டார். இது அவரது குடும்பத்தினர் கடைசியாக அவரைப் பார்த்தது. ஜனவரி மாதம் 21 வயதாகும் சுரேந்திரன் பின்னர் ஏப்ரல் 25 ஆம் தேதி சிம்பாங் ரெங்கம் சிறைக்கு மாற்றப்பட்டார்.

சிறை அதிகாரிகளின் கூற்றுப்படி, சுரேந்திரன் septic shock with multiple organ failure  இறந்ததாக தெரிவிக்கப்பட்டது

ஏப்ரல் 18 ஆம் தேதி  பால் விற்பனையாளர்          ஏ.கணபதி மற்றும் மே 20 அன்று பாதுகாப்புக் காவலர் எஸ்.சிவபாலன் ஆகியோர் இறந்து ஒரு மாதத்திற்குப் பிறகு அவரது மரணம் வருகிறது. இருவரும் கோம்பாக் காவல் நிலையத்தில் தடுத்து வைக்கப்பட்டு மருத்துவமனையில் இறந்தனர். இப்பொழுது எஃப்எம்டி காவல்துறை மற்றும் மருத்துவமனையிலிருந்து கருத்திற்காக காத்திருக்கின்றது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here