முன்னணி பணியாளர்கள் எதிர்நோக்கும் சிரமத்தை காட்டும் புகைப்படங்கள்

பெட்டாலிங் ஜெயா: மிகவும் களைத்து இருக்கும் மருத்துவ முன்னணியில் இருப்பவர்களின் படங்கள் – சிலர் வியர்வையில் நனைந்து, முகக்கவசம் அல்லது தனிப்பட்ட பாதுகாப்பு உபகரணங்களை கூட கழற்ற  கூட முடியாமல் உள்ளனர் – சுகாதார ஊழியர்கள் எவ்வளவு சிரமப்படுகின்றனர் என்பதை இப்புகைப்படங்கள் காட்டுகின்றன.

இன்று (மே 28) ஒரு முகநூல் பதிவில், சுகாதார தலைமை இயக்குநர் டான் ஸ்ரீ டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லா, கோவிட் -19 க்கு எதிரான போராட்டத்தில் முன்னணியில் இருக்கும் அரசு மருத்துவமனைகளில் உள்ள சுகாதார ஊழியர்களின் புகைப்படங்களை வெளியிட்டார்.

“இந்த படங்கள் ஆயிரம் வார்த்தைகளை கூறுகின்றன” என்று டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் கூறினார்.

ஒரு புகைப்படம் ஒரு நபர் ஒரு சுவருக்கு எதிராக சோர்வுற்றிருப்பதைக் காட்டுகிறது – இன்னும் முழுமையாக PPE இல் அணிந்திருக்கிறார். மற்றொரு படம் ஒரு முன்னணி பணியாளரை காட்டுகிறது. அவரது சட்டை வியர்வையில் நனைக்கப்பட்டு, அவரது பிபிஇ ஆடை அவரின் உடல் சூட்டை அதிகரிக்கிறது.

இன்னொருவர் தனது பிபிஇ உடையில் ஒரு மருத்துவமனை படுக்கையில் படுத்துக் கிடப்பதைக் காணலாம். ஒரு சக ஊழியர் அவளது முகக்கவசத்தை அகற்ற உதவுவதால் அது முற்றிலும் தேய்ந்து போயுள்ளது.

மே 22 அன்று, சுகாதார அமைப்பு அபாய நிலையில் இருப்பதாகவும், நாடு முழுவதும் ஐ.சி.யுகள் கிட்டத்தட்ட நிரம்பியுள்ளன என்றும், அவற்றில் பல திறனைக் காட்டிலும் அதிகமாக இயங்குகின்றன என்றும் அவர் கூறினார்.

இது கோவிட் அல்லாத நோயாளிகளுக்கு ஆபத்தான நோயால் பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்கு தேவையான கவனிப்பைப் பெற முடியாமல் போய்விட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here