நாட்டில் 82,341 குழந்தைகள் கோவிட் தொற்றினால் பாதிப்பு

புத்ராஜெயா: நாட்டில்  கோவிட் -19 நோய்த்தொற்றில்  மொத்தம் 82,341  குழந்தைகளும் சம்பந்தப்பட்டிருப்பதால் மலேசியர்கள் மிகவும் அக்கறை கொள்ள வேண்டும்.

சுகாதார அமைச்சர் டத்தோ ஶ்ரீ டாக்டர் ஆதாம் பாபா இந்த எண்ணிக்கையை வெளியிட்டார். மொத்தம் 19,851 வழக்குகள் நான்கு வயதுக்குட்பட்ட குழந்தைகள் சம்பந்தப்பட்டவை; 8,237 வழக்குகள் (ஐந்து முதல் ஆறு வரை); 26,851 (ஏழு முதல் 12 வரை) மற்றும் 27,402 (13 முதல் 17 வரை), அவர்கள் 1, 2 மற்றும் 3 பிரிவுகளில் உள்ளவர்களாவர்.

“ஐ.சி.யுவில் (தீவிர சிகிச்சை பிரிவில்) யாரும் இல்லை” என்று நாட்டின் நோய்த்தடுப்புப் பயிற்சியின் வளர்ச்சி குறித்த கூட்டு செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கோவிட் -19 தேசிய நோய்த்தடுப்புத் திட்ட ஒருங்கிணைப்பு அமைச்சர் கைரி ஜமாலுதீனுடன் திங்கள்கிழமை (மே 31) தெரிவித்தார்.

தங்கள் குழந்தைகளை நெரிசலான இடங்களுக்கு அழைத்துச் செல்லாதது போன்ற குழு தொற்றுநோய்களிலிருந்து பாதுகாப்பதில் பெற்றோர்கள் அல்லது பாதுகாவலர்கள் அதிக பொறுப்புடன் இருக்க வேண்டும் என்று டாக்டர் ஆதாம் அறிவுறுத்தினார்.

அவரைப் பொறுத்தவரை, தொற்று நோய்களைத் தடுக்கும் மற்றும் கட்டுப்படுத்தும் சட்டம் 1988 இன் கீழ் எந்தவொரு விதிமுறையும் இல்லை என்றாலும், குழந்தைகளை நெரிசலான இடங்களுக்கு அழைத்துச் செல்லும் பெற்றோருக்கு கூட்டு சம்மன் வழங்க அனுமதிக்கிறது. விசாரணை ஆவணங்களைத் திறக்க முடியும்.

மே 23 முதல் 29 வரையிலான காலப்பகுதியில் நடத்தப்பட்ட சோதனைகளின் எண்ணிக்கையில், நாடு முழுவதும் மொத்தம் 774,863 நபர்கள் சோதனைக்கு உட்படுத்தப்பட்டனர். அதில் 53,419 நபர்கள் கோவிட் -19 க்கு சாதகமாக சோதனை செய்தனர்.

கோவிட் -19 காரணமாக ஏற்படும் மரண ஆபத்து குறித்து அவர் கவலை தெரிவித்தார். இது தற்போது பதிவு செய்யப்பட்டுள்ள விகிதத்தின் அடிப்படையில் இறப்பு அபாயத்தை எதிர்கொள்ளும் 10,000 உறுதி செய்யப்பட்ட தொற்றில் 0.45% அல்லது 45 நோயாளிகள் ஆவர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here