வணிகங்களுக்கு குழப்பமான எம்சிஓ; பல நிறுவனங்கள் MKN வலைத்தளத்தை அணுக முடியவில்லை என்று புகார்

பெட்டாலிங் ஜெயா: தற்போதைய எம்சிஓ  அமைப்பு வணிகங்களுக்கு குழப்பமாக இருப்பதால், பொருளாதாரத் துறைகள் எம்சிஓவின் கீழ் என்ன செயல்பட முடியும் என்பதை மாநில அரசு தீர்மானிக்க மத்திய அரசு அனுமதிக்க வேண்டும் என்று டிஏபி பொதுச்செயலாளர் லிம் குவான் எங் கூறுகிறார்.

முன்னாள் நிதியமைச்சர், நாளை முதல் நடைமுறைக்கு வரும் மொத்த எம்சிஓவின் கீழ், சர்வதேச வர்த்தக மற்றும் தொழில்துறை அமைச்சகம் (மிட்டி) வழங்கிய கடிதங்கள், மாநிலங்களுக்கு இடையேயான மற்றும் மாவட்டங்களுக்கு இடையேயான பயணங்களை இனி பயன்படுத்த முடியாது.

கோவிட் -19 நுண்ணறிவு மேலாண்மை அமைப்பிலிருந்து (3.0) பதிவிறக்கம் செய்யக்கூடிய புதிய ஒப்புதல் கடிதங்களுக்கு உட்பட்டு, உற்பத்தி மற்றும் உற்பத்தி தொடர்பான சேவைகள் (எம்.ஆர்.எஸ்) தவிர, துறைகளுக்கு ஒப்புதல் வழங்க மிட்டி இனி கட்டாயப்படுத்தாது.

இருப்பினும், உற்பத்தி மற்றும் எம்.ஆர்.எஸ் தவிர பிற துறைகளுக்கு, நிறுவனங்கள் தங்கள் துறைகளை ஒழுங்குபடுத்தும் தொடர்புடைய அமைச்சகங்களை அல்லது தேசிய பாதுகாப்பு கவுன்சில் (எம்.கே.என்) ஐ குறிப்பிட வேண்டும்.

பல நிறுவனங்கள் தேசிய பாதுகாப்பு கவுன்சில் (எம்.கே.என்) மற்றும் அமைச்சகங்களை தங்கள் ஹாட்லைன்கள் அல்லது வலைத்தளங்கள் மூலம் அணுக முடியாமல் போனதாக புகார் கூறியுள்ளதாக லிம் கூறினார்.

எனவே, ஒப்புதல் செயல்முறையின் பரவலாக்கம் இரண்டு வார பூட்டுதலின் போது என்னென்ன வணிகங்கள் செயல்பட முடியும் என்பதை தீர்மானிப்பதில் மாநில அரசுகள் பங்கு வகிக்க அனுமதிக்கும் என்று அவர் கூறினார்.

இது வணிகங்களுக்கும், அந்தந்த மாநில அரசு அலுவலகங்களுக்குச் செல்லக்கூடிய மக்களுக்கும், தேவைப்பட்டால், மேலும் புத்ராஜெயாவுக்குப் பயணிக்கத் தேவையிருக்காது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here