கின்னஸ் உலக சாதனை படைத்திருக்கும் ஷாஆலாமை சேர்ந்த ஹரிந்தர் சேகோன்

பெட்டாலிங் ஜெயா: ஹரிந்தர் சேகோன் (Harinder Sekhon) கடைசியாக ஒரு கேக் துண்டு அல்லது அவரது குழந்தை பருவத்தில் பிடித்த – சப்பாத்தி (பயறு) கறியை ஆகிய உணவுகளை தியாகம் செய்து  ஒரு தசாப்தம் படைத்திருக்கிறார். ஆனால் அவர் தனது சாதனைகளுடன் ஒப்பிடும்போது இந்த தியாகங்களை சிறியதாக கருதுகிறார்.

30 வயதான ஆசிரியர் கடந்த மாதத்தின் பிற்பகுதியில் மிக உயர்ந்த ஒற்றை-கால் ஸ்டாண்டிங் ஜம்பை (highest single-leg standing jump) முறியடித்ததற்காக கின்னஸ் உலக சாதனை படைத்து குடும்பத்தினருக்கும் மலேசியாவிற்கும் பெருமை சேர்த்துள்ளார்.

ஷா ஆலம் பகுதியில் மே 23 அன்று அவர் highest single-leg standing jump செய்தார்.  ஐந்து நாட்களுக்குப் பிறகு அவரது தொலைபேசி ஒலித்தது. கின்னஸ் உலக சாதனைகளின் பிரதிநிதிகள் அவரை தலைப்புக்கு வாழ்த்தினர்.

எனக்கு ஆச்சரியமாக இருந்தது. உணர்ச்சி. கலப்பு உணர்ச்சிகள், ”என்று அவர் எஃப்எம்டியிடம் கூறினார். அவரது ஒற்றை-கால் ஸ்டாண்டிங் ஜம்ப் உயரம் 1.38 மீ. முந்தைய ஒரு அமெரிக்க கால்பந்து வீரர் வைத்திருந்த 1.34 மீ. பங்கேற்பவர்கள் பொதுவாக சிறந்த உலக விளையாட்டு வீரர்கள், ஆனால் இந்த பட்டத்தை வெல்வதற்கு நான் மிகவும் கடினமாக பயிற்சியில் ஈடுபட்டேன் என்றார். செகோன் தனது 14 வயதிலிருந்தே விளையாட்டில் சுறுசுறுப்பாக செயல்பட்டு வருகிறார்.

கடந்த டிசம்பரிலிருந்து, கணிதம் கற்பிக்கும் செகோன், ஒற்றை-கால் ஸ்டாண்டிங் ஜம்ப் ரெக்கார்ட் முயற்சியில் பங்கேற்க தனது முக்கிய தசைகள் மற்றும் கால்களை மேலும் பலப்படுத்தி வருகிறார். அவர் ஓட்ஸ், ஒரு ஆப்பிள் மற்றும் காலை உணவுக்கு இரண்டு முட்டை, வறுக்கப்பட்ட கோழியுடன் ஓட்ஸ் ரொட்டி சாண்ட்விச் மற்றும் மதிய உணவிற்கு காய்கறிகள் மற்றும் பாஸ்தா அல்லது சிவப்பு அரிசி ஆகியவற்றை வறுக்கப்பட்ட மீன் அல்லது கோழியுடன் இரவு உணவிற்கு சாப்பிடுவதால் உணவு அவருக்கு ஒரு பிரச்சினையாக இருக்கவில்லை.

ஹரிந்தர் செகோன் ஒரு கண்டிப்பான உணவு மற்றும் தினசரி பயிற்சியைப் பின்பற்றுகிறார். எனது பிறந்தநாளில், எனது குடும்பத்தினர் கேக் சாப்பிடுகிறார்கள். நான் கண்டிப்பாக இருக்கிறேன். ஏனென்றால் நான் எதை அடைய விரும்புகிறேனோ அதைத் திருப்பி விடக்கூடும் என்று நான் நினைக்கிறேன் என்று அவர் மேலும் கூறினார். செகோனின் காலை வழக்கம் 20 நிமிட யோகா மற்றும் மூன்று மணிநேர தினசரி பயிற்சி.

நான் எனது உடற்பயிற்சி வழக்கத்தை இன்னும் தீவிரமாக எடுத்துக்கொண்டேன், அது பட்டத்தை வெல்ல எனக்கு உதவியது என்று அவர் கூறினார். அவரது அடுத்த இலக்கு மீண்டும் வானத்தை அடைய வேண்டும். இதற்கான பயிற்சி மிக கடினம் ஆனால் வெற்றி எப்போதும் இனிமையானது என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here