பிறந்து 10 நாள் ஆன குழந்தைக்கு கோவிட் தொற்று; இது இதயத்தை பிளக்கும் ஒரு தருணம் என்கிறார் மருத்துவர்

பினாங்கு:  பிறந்து 10 நாட்களே ஆன குழந்தைக்கு கோவிட் தொற்று இருக்கிறதா என்பதை கண்டறிய அவசியம் ஏற்பட்டபோது அக்குழந்தையின் வேதனை சொல்லி அடங்காது என்று அக்குழந்தைக்கு சிகிச்சை அளித்த மருத்துவர் கூறுகிறார்.

மருத்துவர்  கோவிட் சோதனை செய்ய (ஸ்வைப்) குழந்தை அழ ஆரம்பித்தது. அவர் தலையை ரிஃப்ளெக்ஸில் திருப்ப முயன்றார் – ஆனால் குழந்தையின் கழுத்து தசைகள் இன்னும் பலம் அடையாததால், அவரால் அவ்வாறு செய்ய முடியவில்லை. அவர் சத்தமாக மட்டுமே அழ முடிந்தது.

மருத்துவரைப் பொறுத்தவரை, இது ஒரு இதயத்தை பிளக்கும் ஒரு தருணம்.

குழந்தைகள் மருத்துவரின் ஆலோசனையின் படி நடக்க முடியாமல் இருப்பதால்  ​​நோயுற்றவர்களுக்கு சிகிச்சையளிப்பது மருத்துவர்களுக்கும் மிகவும் மன அழுத்தத்தை ஏற்படுத்தும்.

பினாங்கில் உள்ள ஒரு மருத்துவர், சிறு குழந்தைகளுக்கு சிகிச்சை அளிக்கும்போது அவர் சந்தித்த மன அழுத்தத்தை விவரித்தார்.

ஒரு பேஸ்புக் பதிவில், விவியன் டொமினிக் வெறும் 10 நாட்கள்  ஒரு குழந்தைக்கு ஆர்டி-பி.சி.ஆர் துணியால் (ஸ்வைப்) துடைக்க சோதனை நடத்த வேண்டியதை நினைவு கூர்ந்தார்.

ஸ்வாப் சம்பவத்தில், அவர் கூறினார்: “நான் மிகவும் மென்மையாக இருக்க முயற்சித்தேன், ஏனென்றால் குழந்தைகள் மிகவும் மென்மையானவர்கள், எந்தவொரு ஓவர்ஷாட் அல்லது கடினமான இயக்கமும் அவர்களை காயப்படுத்தக்கூடும்.

“மாதிரி இரத்தச் சோதனை செய்தால் ஸ்வைப் சோதனை தேவைப்படாது.  அதாவது நாம் இதை மீண்டும் செய்ய வேண்டும், குழந்தை மீண்டும் மீண்டும் பாதிக்கப்படுகிறது என்று குழந்தை மருத்துவர் கூறினார்.

Dominique அவரது மூக்கில் துணியைச் செருகும்போது, ​​குழந்தையை அலறிக் கொண்டதையும், தலையைக் கூட திருப்ப முடியாமல் போனதையும் அவள் நினைவு கூர்ந்தாள். அவர் உதவியற்றவராக இருந்தார்.  அடுத்த 20 நிமிடங்களில் இரத்த மாதிரிகள் எடுத்து குழந்தைக்கு நரம்பு மருந்துகளை ஒரு  முகக் கவசத்தை வழங்கியது-அவருக்கும் குழந்தைக்கும் ஒரு “tormenting procedure” என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

தனிமைப்படுத்தப்பட்ட அறையிலிருந்து வெளியேறி, அவரது தனிப்பட்ட பாதுகாப்பு உபகரணங்களை (பிபிஇ) கழற்றியபின், டொமினிக் அதிக மன அழுத்தத்தை சந்தித்தார்: 15 நாள் குழந்தைக்கு கோவிட் உறுதி செய்யப்பட்டது. அக்குழந்தையை ஐசியுவில் வைத்து சிகிச்சை அளிக்க வேண்டியிருந்தது. மேலும் ஒரு ஐந்து வயது சிறுமிக்கு தொற்று உறுதி செய்யப்பட்டது.

நாட்டில் 82,341 நோய்த்தொற்றுகள் குழந்தைகளுக்கும் குழந்தைகளுக்கும் சம்பந்தப்பட்டிருப்பதாக சுகாதார அமைச்சகம் முன்பு வெளிப்படுத்தியது. கடந்த வாரத்தில் 30,000 க்கும் மேற்பட்ட தொற்றுகள் உள்ளன. மொத்தத்தில், 19,851 தொற்று ஐந்து வயதுக்குட்பட்டவர்கள் உள்ளனர்.

நேற்று, சுகாதார தலைமை இயக்குநர் ஜெனரல் டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லா தங்களின் குழந்தைகளை வைரஸிலிருந்து பாதுகாப்பதில் முனைப்புடன் இருக்க வேண்டும் என்று வலியுறுத்தினார். ஏனென்றால், வளர்ந்து வரும் நோயெதிர்ப்பு அமைப்புகள் அவர்களை நோய்த்தொற்றுக்கு ஆளாக்குகின்றன.

டொமினிக்கின் கூற்றுப்படி, குழந்தைகளைப் பாதுகாப்பதற்கான சிறந்த வழி, தடுப்பூசி மூலம் பெரியவர்கள் தங்களை முதலில் பாதுகாத்துக் கொள்வதுதான்.

“இது ஃபைசர், அஸ்ட்ராஜெனெகா அல்லது சினோவாக் எதுவாக இருந்தாலும்  அனைத்தும் சிறந்த தடுப்பூசி என்று அவர் கூறினார். அதே நேரத்தில் அனைவருக்கும் தடுப்பூசி நியமனங்களை தவறவிடாதீர்கள் என்பதை நினைவுபடுத்துகிறார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here