இன்னும் எத்தனை வணிகங்கள் அத்தியாவசியமானதாக வகைப்படுத்தப்படும்?

BALI, 10 Ogos -- Timbalan Perdana Menteri Datuk Seri Dr Ahmad Zahid Hamidi semasa sidang media bersama pengamal media Malaysia sempena Mesyuarat Antarabangsa bagi Memerangi Keganasan: Pergerakan Rentas Sempadan oleh Pengganas hari ini. Mesyuarat itu bertujuan meningkatkan lagi kerjasama antarabangsa dalam menangani peningkatan ancaman keganasan khususnya pergerakan pengganas rentas sempadan. --fotoBERNAMA (2016) HAK CIPTA TERPELIHARA

பெட்டாலிங் ஜெயா: முழு எம்சிஓ காலத்தில் அதிக எண்ணிக்கையிலான நிறுவனங்கள் செயல்பட அனுமதிக்கப்படுவது குறித்து அம்னோ தலைவர் அஹ்மத் ஜாஹிட் ஹமிடி அரசாங்கத்திடம் கேள்வி எழுப்பினார். ஆரம்பத்தில், 95,142 மட்டுமே‘ அத்தியாவசியமானவை என்று கருதப்பட்டன. அதன்பிறகு, இந்த எண்ணிக்கை 128,150 ஆக உயர்ந்தது.

“நாளை மறுநாள், இன்னும் எத்தனை வணிகங்கள் அத்தியாவசியமாக வகைப்படுத்தப்படும் என்று யாருக்குத் தெரியும்?” அவர் ஒரு முகநூல் பதிவில் கூறினார்.

அனைத்துலக வர்த்தக மற்றும் தொழில்துறை அமைச்சகத்திற்கு அவர்கள் அளித்த விண்ணப்பங்களில் பொய் கூறும் தொழிற்சாலைகள் இந்த எண்ணிக்கையில் உள்ளதா என்றும் ஜாஹிட் கேள்வி எழுப்பினார். சமூக ஊடகங்களில் அவர்களின் நடவடிக்கைகள் குறித்து பல புகார்களைத் தொடர்ந்து, ரகசியமாக இயங்கும் “அத்தியாவசியமற்ற” நிறுவனங்களும் இதில் அடங்கும் என்று அவர் கூறினார்.

எவ்வாறாயினும், பலர் திவால்நிலை அல்லது மூடப்படும் அபாயத்தில் இருப்பதால் வணிக ஆபரேட்டர்கள் மற்றும் தொழிற்சாலைகள் மீது அனைத்து குற்றச்சாட்டுகளையும் சுமத்துவது நியாயமற்றது, இதனால் இன்னும் பலர் வேலை இழக்க நேரிடும்.

இது குறிப்பாக சுயதொழில் செய்பவர்கள், தினசரி ஊதியம் பெறுபவர்கள் மற்றும் சிறு வர்த்தகர்களுக்கும் என்றார்.  சிலர் தங்கள் முதலாளிகளால் ஊதிய குறைப்பை எதிர்கொள்கின்றனர்.

மேலும் அனைத்தையும் உள்ளடக்கிய தடை, கடன் தவணைகளில் குறைப்பு மற்றும் பணியாளர் வருங்கால வைப்பு நிதியிலிருந்து இரண்டாவது ஐ-சினார் திரும்பப் பெறும் திட்டம் இருந்தால் மக்கள் “சுய தனிமைப்படுத்தலை” கடைப்பிடிக்க முடியும் என்று ஜாஹிட் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here