ஆவணமற்ற புலம்பெயர்ந்தோர் மீது கிருமிநாசினி தெளிப்பது மனிதாபிமானமற்றது

பெட்டாலிங் ஜெயா: ஆவணமற்ற புலம்பெயர்ந்தோர் மீது கிருமிநாசினி தெளிப்பதைப் பயன்படுத்துவது தொடர்பாக இரண்டு எதிர்க்கட்சி நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள் குடியேற்ற அதிகாரிகளிடம் கேள்வி எழுப்பியுள்ளனர். இந்த நடைமுறையை “மனிதாபிமானமற்றது” மற்றும் “இழிவானது” என்று அவர்கள் கூறினர்.

குழுக்களாக தரையில் அமர்ந்திருந்த கைது செய்யப்பட்டவர்களின் கைகள் மற்றும் தலைகள் மீது கிருமிநாசினி தெளிக்கப்படுவதைக் காட்டும் வீடியோ கிளிப்பில் பிடிக்கப்பட்ட இந்த நடவடிக்கைக்கான காரணத்தை விளக்குமாறு பண்டார்  கூச்சிங் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் டாக்டர் கெல்வின் யி அதிகாரிகளை வலியுறுத்தினார்.

யாருக்கும் கிருமி நீக்கம் செய்ய விரும்பினால், அது ஒரு புலம்பெயர்ந்தவர் அல்லது மலேசிய குடிமகனாக இருந்தாலும், நீங்கள் அவர்களை கொஞ்சம் மரியாதையுடன் நடத்த வேண்டும். அவர்களை தரையில் உட்கார வைக்கக்கூடாது.  விலங்குகளைப் போல கிருமிநாசினியை தெளிக்க கூடாது என்று அவர் கூறினார். வீடியோ கிளிப் சைபர்ஜெயாவில் ஒரு சட்டவிரோத குடியேற்றத்தில் தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ள சுமார் 156 ஆவணமற்ற புலம்பெயர்ந்தோரை காட்டுகிறது.

குடிநுழைவுத்துறை தலைமை இயக்குநர் கைருல் டைமி டாவூட் மலேசியாகினியால் மேற்கோள் காட்டப்பட்டு, டெட்டோல் கிருமிநாசினி நோக்கங்களுக்காக பயன்படுத்தப்பட்டதாகவும், பிற குடிநுழைவு அதிகாரிகளும் கீழே தெளிக்கப்பட்டதாகவும் கூறினார்.

எவ்வாறாயினும், டெட்டோல் கண்களுக்கும் தோலுக்கும் எரிச்சலை ஏற்படுத்தக்கூடும், அல்லது தற்செயலாக உட்கொண்டால் இரைப்பை-குடல் பிரச்சினைகள் கூட ஏற்படக்கூடும் என்பதால் தனிநபர்களுக்கு உடல் மற்றும் உளவியல் ரீதியாக தீங்கு விளைவிப்பதாக கிருமிநாசினிக்கு எதிராக உலக சுகாதார அமைப்பு அறிவுறுத்தியதாக யி கூறினார்.

தொற்றுநோயை நிர்வகிப்பதில் நாடு கவனம் செலுத்த வேண்டிய நேரத்தில் ஆவணமற்ற புலம்பெயர்ந்தோரைப் பின்தொடர்வது நியாயமற்றது மற்றும் “தகவல் ரீதியாக தவறானது” என்று கிள்ளான் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் சார்லஸ் சந்தியாகோ கூறினார்.

ஒரு நபரின் மீது டெட்டோலை தெளிப்பது பயனற்றது என்றும் அதற்கு பதிலாக புலம்பெயர்ந்தோருக்கு தடுப்பூசி போடுவதற்கும் சோதனை செய்வதற்கும் முன்னுரிமை இருக்க வேண்டும் என்றார்.

அவர்கள் நேற்று இரவு 156 பேரைப் பிடித்தனர். ஆனால் நாட்டில் நான்கு முதல் ஐந்து மில்லியன் மக்கள் உள்ளனர். எத்தனை பேரை அவர்கள் பிடிக்க முடியும்? அவர் கேட்டார். ஆவணப்படுத்தப்படாத புலம்பெயர்ந்தோரை தடுத்து வைக்கும் செயல், மீதமுள்ள சமூகத்தை தலைமறைவாக செய்யும் என்றும் சாண்டியாகோ கூறினார்.

நீங்கள் அவற்றை சோதிக்கவோ அல்லது தடுப்பூசி போடவோ முடியாது, மேலும் அவை எதிர்காலத்தில் வைரஸை அதிகமாக்கக் கூடும் என்று அவர் எப்எம்டியிடம் தெரிவித்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here