நாட்டிற்குள் வரும் அகதிகளை திருப்பி அனுப்ப வேண்டுமா என்று மலேசியர்களிடம் கேளுங்கள்; எதிர்கட்சியினருக்கு ஜைனுடின் பதில்

புத்ராஜெயா: உள்துறை அமைச்சக பதிவுகளின்படி மலேசியாவில் 179,383 யு.என்.எச்.சி.ஆர் (அகதிகள்) அட்டை வைத்திருப்பவர்கள் இருப்பதாக டத்தோ ஶ்ரீ ஹம்சா ஜைனுடின்  தெரிவித்துள்ளார்.

அப்போது 140, 983 அகதிகள் மட்டுமே பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளதால், 2013 முதல் அட்டை வைத்திருப்பவர்களின் எண்ணிக்கை அதிகரித்துள்ளது என்று உள்துறை அமைச்சர் கூறினார். நாட்டில் அகதிகளின் வருகையைத் தீர்க்க வெளியுறவு அமைச்சகம் மற்றும் யு.என்.எச்.சி.ஆருடன் இணைந்து செயல்படுவோம்” என்று ஹம்சா கூறினார்.

மலேசியர்களில் பெரும்பான்மையானவர்கள் ஏராளமான அகதிகளுடன் உடன்படவில்லை என்று நான் நினைக்கிறேன், அவர்கள் மலேசியாவை தங்கள் விருப்பமான இடமாக மாற்றியுள்ளனர். இது இது பல்வேறு சமூகக் கேடுகளுக்கு வழிவகுக்கும்.

நாங்கள் அதன் சொந்த சட்டங்களைக் கொண்ட ஒரு இறையாண்மை கொண்ட நாடு என்பதால் நம்பகமான தீர்வைக் கண்டுபிடிக்க வேண்டும் “என்று அவர் நேற்று ஒரு சிறப்பு செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார். நாட்டின் வடக்குப் பகுதியில் அகதிகள் கடல் வழியாக நாட்டிற்குள் நுழைய அண்மையில் மேற்கொண்ட முயற்சிகள் குறித்து அவர் கருத்துத் தெரிவித்தார், சமீபத்தியது ரோஹிங்கியாக்கள் கடந்த வாரம் மலேசியாவிற்குள் நுழைவதற்கான முயற்சிகளாகும்.

“எதிர்க்கட்சியினர் ஏன் ஒரு கணக்கெடுப்பு நடத்துகின்றனர் என்று நான் குழப்பமடைகிறேன். இது அகதிகளின் எண்ணிக்கை கணிசமாக அதிகரித்து வந்தாலும் அவர்களுக்கு பாதுகாப்பு வழங்குமாறு அரசாங்கத்திடம் வாதிடுகிறது” என்று ஹம்சா கூறினார்.

கடலில் அகதிகளை திருப்புவதில் அதிகாரிகள் மேற்கொண்ட நடவடிக்கைகளை பலர் எதிர்த்ததாக கணக்கெடுப்பு காட்டியதாக அவர் கூறினார். அவர்கள்  மலேசியர்களிடம் இதுபோன்ற அகதிகள் திருப்பி அனுப்பப்பட  வேண்டுமா என்பது குறித்து ஆராய்ச்சி செய்திருக்க வேண்டும். இது நாட்டில் சமூகப் பிரச்சினைகளுக்கு வழிவகுக்கும் என்று அவர் கூறினார்.

அனைத்து தரப்பினரும் சம்பந்தப்பட்ட கட்சிகளுடன், குறிப்பாக அவரது அமைச்சகத்துடன் கலந்துரையாடும்போது பிரச்சினையை தீர்க்க முடியும் என்று ஹம்சா கூறினார். நாங்கள் இன்னும் அகதிகளை ஏற்றுக்கொண்டால், இந்த விவகாரம் குறித்து விவாதித்து, ஒரு கட்டத்தில் நாட்டிற்கு ஏற்படும் பாதிப்புகளைப் பற்றி ஆய்வு செய்தோம் என்று ஹம்சா கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here