கோவிட் தொற்று 4,000க்கு குறைந்தால் எம்சிஓ மறு ஆய்வு செய்யப்படும்

ஜோகூர் பாரு: தினசரி புதிய கோவிட் -19 தொற்றின் எண்ணிக்கை 4,000 க்கும் குறைந்துவிட்டால், இயக்கக் கட்டுப்பாட்டு ஆணை (எம்.சி.ஓ) 3.0 ஐ அமல்படுத்துவதை அரசாங்கம் மதிப்பாய்வு செய்யும். தற்காப்பு அமைச்சர் (பாதுகாப்பு) டத்தோ ஶ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப், கோவிட் -19 தினசரி நோய்த்தொற்றுகள் குறைவதை உறுதி செய்ய இது சுகாதார அமைச்சின் தேவை என்று கூறினார்.

“சுகாதார அமைச்சர் டத்தோ ஶ்ரீ டாக்டர் ஆதாம் பாபா மற்றும் தலைமை இயக்குநர் டைரக்டர் டான் ஸ்ரீ டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லா ஆகியோர், தினசரி புதிய வழக்குகள் 4,000 க்கும் குறைவாக இருந்தால் மட்டுமே எம்.சி.ஓ 3.0 மதிப்பாய்வு செய்யப்படும் என்றார். நாங்கள் MCO 3.0 ஐ முடிவுக்கு கொண்டு வரும் என்று அர்த்தமல்ல. ஆனால் நிலையான இயக்க நடைமுறைகளை (SOP) செயல்படுத்துவதை நாங்கள் மதிப்பாய்வு செய்வோம், அவற்றில் சிலவற்றை நாங்கள் ஓய்வெடுக்க முடியுமா என்று பார்ப்போம்.

MOH இன் ஆலோசனையைப் பொறுத்தது என்று இஸ்மாயில் சப்ரி கூறினார். MCO 3.0 எப்போது முடிவடையும் என்பதை தீர்மானிக்க ஒரு குறிகாட்டியை அமைக்குமாறு அரசாங்கத்திற்கு சுகாதார வல்லுநர்கள் மற்றும் வணிக சங்கங்களின் ஆலோசனையைப் பற்றி அவர் கருத்து தெரிவித்தார். இங்குள்ள சுல்தானா அமினா மருத்துவமனையில் உள்ள ஆயுதப்படை கள மருத்துவமனைக்குச் சென்ற பின்னர் இஸ்மாயில் சப்ரி ஊடகங்களுடன் பேசினார்.

டாக்டர் ஆதாம், டாக்டர் நூர் ஹிஷாம், மந்திரி பெசார் டத்தோ ஹஸ்னி முகமது மற்றும் ஆயுதப்படை லெப்டெனன் ஜெனரல் டத்தோ டாக்டர் சுல்கிஃப்ளி மாட் ஜூசோ ஆகியோர் கலந்து கொண்டனர். இந்த எண்ணிக்கை 4,000 க்குக் குறையும் போது MOH ஒரு அபாய மதிப்பீட்டை நடத்தி தேசிய பாதுகாப்பு கவுன்சிலுக்கு (NSC) ஒரு சிறப்பு கூட்டத்தில் ஆலோசனை வழங்கும் என்று இஸ்மாயில் சப்ரி கூறினார்.

MCO அமல்படுத்தப்பட்டதைத் தொடர்ந்து அடுத்த வாரத்திற்குள் இந்த எண்ணிக்கை 4,000 க்கும் குறையும் என்று நாங்கள் நம்புகிறோம். ஏனெனில் அதன் தாக்கத்தை 14 நாட்களுக்குப் பிறகு மட்டுமே காண முடியும். நாளை தொடங்கி இந்த எண்ணிக்கை 4,000 க்கும் குறையும் என்று நாங்கள் பிரார்த்திக்கிறோம், இதன் மூலம் எம்.சி.ஓ 3.0 ஐ மறுபரிசீலனை செய்யலாம், அதை முடிவுக்குக் கொண்டுவராமல், எஸ்ஓபிகளை மதிப்பாய்வு செய்யலாம் என்று இஸ்மாயில் சப்ரி கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here