எங்களுக்கு தெரியாமலேயே நாங்கள் ரேலா உறுப்பினர்களா? ஒரு எம்.பி.யும் ரேலா உறுப்பினர் அந்தஸ்தை பெற்றிருக்கிறார்

பெட்டாலிங் ஜெயா:  தங்களது பெயர்கள்  ரேலா தன்னார்வப் படையினரில் பதிவு செய்யப்பட்டிருப்பதைக் கண்டு அதிர்ச்சியடைந்த பல நபர்களில் நாடாளுமன்ற உறுப்பினரும் அடங்குவார். புகார்களை அடுத்து, நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் தனிப்பட்ட விவரங்களை பயன்படுத்துவது குறித்து முழு விசாரணைக்கு அழைப்பு விடுத்துள்ளார்.

லெம்பா பாண்டாய் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் பாஹ்மி ஃபட்ஸில் கூறினார்: “யார் பதிலளிக்கக்கூடியவர்? விவரங்கள் எங்கிருந்து வந்தது? ”

தனியார் விவரங்களை பாதுகாக்கும் சட்டம் மீறப்பட்டுள்ளதா என்று அவர் கேள்வி எழுப்பினார். தனிப்பட்ட விவர பாதுகாப்புச் சட்டத்தில் வணிக பரிவர்த்தனைகளில் ஈடுபடும் நபர்களின் தனிப்பட்ட விவரங்களை தவறாகப் பயன்படுத்தப்படுகிறதா?

புக்கிட் மெர்தாஜாம் பாராளுமன்ற உறுப்பினர் ஸ்டீவன் சிம் சீ கியோங், அவரும் அவரது மனைவியும் தங்களுக்குத் தெரியாமல் ரெலாவில் இணைக்கப்பட்டிருக்கிறது என்று புகார் அளித்தவர்களில் ஒருவர்.

அவர் டூவிட்டரில் நான் 2011 முதல் ரெலாவில் உறுப்பினராக உள்ளேன் என்று தோன்றுகிறது. எனக்கு உறுப்பினர் எண் மற்றும் படைப்பிரிவு குறியீடு கூட உள்ளது. இது எப்படி நடக்கும்? அனைத்து மலேசிய குடிமக்களுக்கும் தானாக பதிவு செய்யப்படுகிறதா, ஏனென்றால் எனது மனைவியும் வலைத் தளத்தை சோதனை செய்தபின் அவர் ஒரு ரெலா உறுப்பினர் என்பதைக் கண்டறிந்தார்.

சிம் தனது பதிவு விவரங்களைக் காட்ட ஒரு படத்தை வெளியிட்டார். கிராஃபிக் டிசைனர் கே செல்வென்ராஸ் எஃப்எம்டியிடம் அவர் ஒரு தன்னார்வலராக பதிவு செய்யப்படவில்லை என்றாலும் அவர் ஒரு ரெலா உறுப்பினராக பட்டியலிடப்பட்டார்.

ரெலா இணையதளத்தில் எனது மைகாட் எண்ணை நான் தட்டச்சு செய்தபின் எனது பெயர் தோன்றியது தன்னார்வலர்கள் தங்கள் பதிவை சரிபார்க்கக்கூடிய பகுதியைக் குறிப்பிடுகிறார் அவர்கள் எனது விவரங்களை எவ்வாறு பெற்றார்கள்?”

ரேலா உறுப்பினர்களாக என்று சரிபார்க்க இணைப்பு myrela.moha.gov.my/myrelamobile/rela/semak_result.

ரேலா என்பது மத்திய அரசின் அமைப்பாகும், இது உள்துறை அமைச்சகத்தின் கீழ் வருகிறது. பொது ஒழுங்கை பராமரிக்க உதவும் தன்னார்வலர்களை இந்த அமைப்பு பட்டியலிடுகிறது. தன்னார்வலர்கள் பெரும்பாலும் பொது நிகழ்வுகளில் போக்குவரத்தை கட்டுப்படுத்த உதவுகிறார்கள் அல்லது புலம்பெயர்ந்த தொழிலாளர்களின் ஆவணங்களை சரிபார்க்கிறார்கள்.

நெட்டிசனானதர்ஷினி கந்தசாமி, அவரும் ஒரு ரெலா தன்னார்வலராக பட்டியலிடப்பட்டிருப்பதைக் கண்டுபிடித்ததாகக் கூறினார். பிட்வீன் தி லைன்ஸ் செய்திமடலின் ஆசிரியரான தர்ஷினி, தான் மகிழ்ச்சியடையவில்லை என்றும் இது மத்திய அரசாங்கத்தின் கீழ் உள்ள ஒரு அமைப்பு என்பதால் மிகவும் அக்கறை கொண்டுள்ளது” என்றும் கூறினார்.

தனிப்பட்ட தகவல்கள் தவறாகப் பயன்படுத்தப்படும் என்று ஒருவர் எதிர்பார்க்க மாட்டார் என்று அவர் கூறினார். இது எப்படி நடந்தது என்பதை அறிய இப்போது எனக்கு ஆர்வமாக உள்ளது என்று அவர் மேலும் கூறினார். “இது நடப்பதைத் தடுக்க பாதுகாப்புகள் எங்கே? தனிப்பட்ட விவர பாதுகாப்பை தீவிரமாக எடுத்துக் கொள்ள வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

சமூக ஊடக பயனர்கள் தங்கள் பெயர்களை தன்னார்வலர்களாக பட்டியலிடுவதைக் கண்டறிந்த பின்னர் ட்விட்டரில் இந்த பிரச்சினையை எழுப்பினர். மற்றொருவர் “நான் என்னுடையதை சரிபார்க்க முயற்சித்தேன். நான் 2011 முதல் ரேலா அதிகாரி. எனது கொடுப்பனவுகள் எங்கே? எனது சீருடையை நான் எங்கிருந்து பெறுவது? ”

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here