வரி செலுத்தப்படாத 25,000 லிட்டர் பீர் சுங்கத்துறையினால் பறிமுதல்

பெட்டாலிங் ஜெயா: போர்ட் கிள்ளான் வட துறைமுகத்தில் 521,913  வெள்ளி மதிப்புள்ள வரி செலுத்தப்படாத 25,000 லிட்டர் கடத்தப்பட்ட பீர் சுங்கத் துறை பறிமுதல் செய்தது. மே 11 ஆம் தேதி வடதுறைமுகத்தின் 12 மீ (40 அடி) கொள்கலனை ஆய்வு செய்ததாக கூட்டரசுப் பிரதேச  சுங்கத் துறை துணை இயக்குநர் (அமலாக்க) முகமட் நசீர் டெராமன் தெரிவித்தார்.

கொள்கலன் ஒரு அண்டை நாட்டிலிருந்து பிளாஸ்டிக் கொண்டு செல்ல பயன்படுத்தப்பட்டிருக்க வேண்டும் என்று அவர் திங்களன்று (ஜூன் 14) ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

மற்றொரு வழக்கில், ஜூன் 1ஆம் தேதி சுங்க வரி செலுத்தப்படாத  RM70,623 மதிப்புள்ள 10,362 லிட்டர் பீர் பறிமுதல் செய்யப்பட்டதாக முகமட் நசீர் தெரிவித்தார் வட துறைமுகத்தில் 12 மீ கொள்கலனில் பீர் கண்டுபிடிக்கப்பட்டது. விசாரணையில் தளவாடப் பொருட்களை எடுத்துச் செல்ல வேண்டும் என்று  வெளிப்படுத்தின என்று அவர் கூறினார் நிறுவனம் அல்லது சம்பந்தப்பட்ட முகவரை கண்டுபிடிப்பதற்கான விசாரணைகள் நடந்து வருகின்றன.

கடத்தல் நடவடிக்கைகள் குறித்த தகவல்களை பொதுமக்கள் வழங்க முன்வருமாறு அவர் கேட்டுக்கொண்டார். மேலும் இதுபோன்ற செயல்களில் ஈடுபட வேண்டாம் அல்லது கடுமையான நடவடிக்கைகளை எதிர்கொள்ள வேண்டாம் என்றும் எச்சரித்தார்.

தகவல்களை வழங்குபவர்களின் அடையாளங்கள் கண்டிப்பாக ரகசியமாக வைக்கப்படும் என்று மொஹமட் நசீர் மேலும் கூறினார். இதுபோன்ற நடவடிக்கைகள் குறித்த தகவல்கள் உள்ளவர்கள் சுங்கத் துறையின் கட்டணமில்லா ஹாட்லைனை    1-800-88-8855 என்ற எண்ணில் தொடர்பு கொள்ளலாம்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here