அனுமதியின்றி ரேலா உறுப்பினர்களாக பதிவா? வாய்ப்பில்லை என்கிறது அத்துறை

மலேசிய தன்னார்வத் துறையில் (ரேலா)  நெட்டிசன்கள் தங்கள் பெயர்கள்  உறுப்பினர்களாக தங்கள் விருப்பம் அல்லது அனுமதியின்றி பதிவு செய்யப்பட்டிருப்பதைக் கண்டு அதிர்ச்சியடைந்தனர். இது குறித்து உள்விசாரணை நடத்தப்படும் என்று அத்துறை தெரிவித்தது.

இன்று ஒரு அறிக்கையில், பிரிவு 6 (1), தனிப்பட்ட விவரம் பாதுகாப்பு சட்டம் 2010 உடன் முரண்படுவதால் சம்பந்தப்பட்ட நபர்களின் தனிப்பட்ட தகவல்கள் அனுமதியின்றி தானாகவே தங்கள் கணினியில் பதிவு செய்யப்படுவதை மறுத்துவிட்டன.

மலேசிய தன்னார்வ படை சட்டம் 2012 (சட்டம் 752) ஐ ரேலா மேற்கோளிட்டுள்ளார், இது சட்டப்பூர்வ வயதுடைய ஒருவர் உறுப்பினராக எழுத்துப்பூர்வமாக பதிவு செய்யலாம் என்று விதிக்கிறது.

அவசர (அத்தியாவசிய அதிகாரங்கள்) சட்டம் 1964 மற்றும் அத்தியாவசிய (மக்கள் தன்னார்வ கார்ப்ஸ்) விதிமுறைகள் 1966 இன் கீழ் 18 முதல் 55 வயதுக்குட்பட்ட ஒரு மனிதர் ரெலாவின் உறுப்பினராக (முன்னர் மலேசிய மக்கள் தொண்டர் கார்ப்ஸ் என்று அழைக்கப்பட்டார்) பணியாற்ற வேண்டிய பிரிவு அவர் கூறினார். 2005 இல் ரத்து செய்யப்பட்டது.

அப்படியிருந்தும், துறையின் ஒத்துழைப்பு இல்லாமல் அவர்களின் விவரங்கள் பயன்படுத்தப்படுவது தொடர்பான பொது புகார்களில், இந்த சம்பவத்தில் சம்பந்தப்பட்ட எந்தவொரு தரப்பினருடனும் சமரசம் செய்யாது என்று அது உறுதியளித்தது. பொதுமக்களின் கவலைகளை நாங்கள் உணர்கிறோம். சட்டம் 752 நடைமுறைக்கு வருவதற்கு முன்னர் செயல்படுத்தப்பட்ட உறுப்பினர் பதிவு நடைமுறையை அடையாளம் காண உள் விசாரணை நடத்த தகுந்த நடவடிக்கை எடுப்போம்.

சம்பந்தப்பட்ட நபரின் சம்மதத்தைப் பெறாமல் ஒரு குறிப்பிட்ட நோக்கத்திற்காக ஒரு நபரின் தனிப்பட்ட விவரம் தெரிந்தே செயலாக்கும் அல்லது பயன்படுத்தும் எந்தவொரு தரப்பினரிடமோ அல்லது தனிநபரிடமோ ரேலா சமரசம் செய்யாது என்று அந்த அறிக்கையில் கூறப்பட்டுள்ளது.

உண்மையில், ஐந்து ஆண்டுகளாக செயலற்ற நிலையில் காணப்பட்ட ஒரு உறுப்பினர் இருந்தால் அவரின் சேவையை நிறுத்தும்  திட்டத்தை முன்பு நடத்தியதாக ரேலா மேற்கொண்டிருந்தது. அப்படியிருந்தும், கோவிட் -19 தொற்றுநோயை எதிர்த்துப் போராடுவதில் ரேலா கவனம் செலுத்துவதால் அது தற்காலிகமாக நிறுத்தி வைக்கப்பட்டதாக அவர் கூறினார்.

நேற்று, புக்கிட் மெர்தாஜாம் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் ஸ்டீவன் சிம், அவரும் அவரது மனைவியும் 2011 ஆம் ஆண்டு முதல் ரேலா உறுப்பினர்களாக பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளதாகக் கண்டறியப்பட்டது. அவர்களின் உறுப்பினர்களைச் சரிபார்த்த பல நெட்டிசன்களும் தங்கள் பெயர்கள் பல ஆண்டுகளாக உறுப்பினர்களாகப் பதிவுசெய்யப்பட்டதைக் கண்டறிந்தபோது ஆச்சரியத்தை வெளிப்படுத்தினர்.

சம்பந்தப்பட்ட நபர்களுக்கு அவர்கள் ரெலா உறுப்பினர்களாக பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளதைக் கண்டறிந்து, அவர்களின் உறுப்பினர் பதிவை நீக்க  விரும்பினால், தயவுசெய்து 03-88703770 எண்ணை அழைக்கலாம் அல்லது pro_rela@moha.gov.my என்ற மின்னஞ்சல் முகவரி வழி அவர்களின் உறுப்பினர் அந்தஸ்தை ரத்து செய்து கொள்ளலாம் என்று ரேலா நினைவுறுத்தியது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here